Still. amen twende kwa kitabu cha luka saba kumi na moja kiswahili tafadhali mpaka kumi na sita bs kukwa sti ama being bis ni kukaa kutulia na in world sa hizi sijui kama kuna kitu kinaweza kufanya ukakaa sl kuna mambo mengi sana maishani unashindwa kama utakaa sl ama utashughulika asante tusomee baadaye kidogo alikwenda mpaka katika mji mmoja uitwao naini na wanafunzi wake walifuatana naye pamoja na mkutano mkubwa na alipokaribia alipoikaribia lango la mji hapo palikuwa na maiti anachukuliwa nje ni mwana pekee wa mamaye ambaye ni mjane na watu wengi mjini walikuwa pamoja naye bwana alipomwona alimwonea huruma akamwambia usilie akakaribia akaligusa jeneza wale waliokuwa wakilichukua wakasimama akasema kijana nakwambia inuka yule maiti akainuka akaketi akaanza kusema akampa mama yake asante sana tunaona ya kwamba yesu alikuwa anafanya ama ni kazi ama ni shughuli zake za kila siku akihubiri neno akitembea katika those villages kwenye alikuwa anatembea so wakati huu alikuwa anapita katika village inaitwa naini na katika hiyo vileji kuna mama ambaye alikuwa na mtoto wake wa kipekee kijana wa kipekee the only henlsn akawa anaenda kumzika kwa sababu alikuwa ameaga mama huyu alikuwa katika uzuni mama huyu alikuwa analia hiyo kumi na mbili inasema and when he had come near the gate of the city behold a dead man was being carried the only son of a mother, the only son of a mother. and she was a widow mtoto wa kipekee wa mwanamke ambaye alikuwa ni mjane mwanamke huyu akukwa na matumaini mwanamke huyu akukuwa na mahala pengine pa kutoa mtoto na kama alikuwa ni mtu ambaye anamwamini mungu alikuwa anajua hata tafuta mpango wa kando ili apate mtoto mwingine ye alikuwa anajua yake ie imekwisha na hivi ndivyo maisha yalivyo sasa ya kwamba wakati mwingine tuko katika hali ya kwamba hauoni mbele kuna nini unaangalia maisha haujui ni nini utachokifanya baadaye pengine ulikuwa umeandikwa kazi pengine ulikuwa una biashara na ndio peke yake unategemea kulisha watoto wako pengine ndio maisha ndio maisha ambayo unajua ndio maisha unayo na hapa hiyo maisha yanakatwa ama yanakatishwa unashindwa ni wapi pa kuenda tena unashindwa ni wapi pa kuangalia unalia ukienda kuzika mtu wako na kwa kweli watu wengi walimhurumia na hakuna hapo kwa hiyo pasaji kwenye tumesoma hakuna mahali mtu alimwambia niko na watoto watatu ntakupatia mmoja ama mi mme wangu yuko ntakupatia akusaidie kupata mwingine hatuoni mahali ambapo mtu amejitokeza kumsaidia huyu mtoto kumsaidia huyu mama lakini alipokuwa analia akiomboleza ndani yake akijua hana matumaini alikutana na yesu na jambo hili nilipokuwa nnaangalia huyu mama alipokuwa analia nilimkumbuka meri ndugu ya lazaro na dada yake mata vile ambavyo pia nao walikuwa wamepoteza ndugu yao tunaona huyu lazaro ni mtu ambaye yesu alikuwa amempenda kwa, kwa paseji inasema ati yesu alikuwa alikua alikuwa ni rafiki ya yesu naye yesu tunaona eh, katika john 15 inasema Jesus wept yesu alilia so kulia kwa huyu mama hakukukwa kulia kwa kwanza ama akkliahakukukwani kulia aku kwa ajabu so ilikuwa ni kitu ya kawaida katika uchungu mtu analia katika mapito magumu ama shida ambazo tunazipitia watu wanaugua watu wanalia tunapowapoteza wapendwa watu wanalia unaposhindwa ni nini utakachofanya watu wanalia na sasa hapa Challenge kubwa ama shida kubwa ni kwamba unamlilia nani kulia kwako kumeelekezwa kwa nani unaweza kuwa tu unalia na haujui unalilia nani mwanamke huyu alilia na alikuwa hana mtu ambaye anamlilia alikuwa analia l alikuwa analia katika kikundi kibaya alikuwa analia kwa watu ambao hawatamsaidia alikuwa analilia watu ambao hawana tumaini ni watu kama yeye na angelijua ni nani wa kumlilia nafikiri angemgeukia yesu hata hangelia angemgeukia yesu akamwambia tunamwona pia mtu mmoja anaitwa cethro ambaye mtoto wake pia alikufa akiwa pale katika snagog mfanyakazi wake akamwendea akamwambia mtoto wako ame ameaga usimsumbue usi mwalimu usimsumbue yesu kumwambia akuje lakini alifanya nini pia naye alilia akijua mtoto wake ameaga lakini yeye tofauti yake na huyu mama ni kwamba yeye alijua anamlilia nani alienda kwa yesu alimkimbilia yesu na alikuwa anamlilia yesu akimwambia yesu amu, amsaidie na akamwambia yesu kama tunaweza isoma lukaluka 84696 alipokuwa akinena hayo alikuja mtu kutoka nyumbani kwa yule mkuu wa sinagogi akamwambia binti yako amekwisha kufa usimsumbue mwalimu mm-hmm lakini yesu aliposikia hayo alimjibu usiwe na hofu amini tu naye ataponywa alipofika nyumbani hakuruhusu mtu kuingia pamoja naye ila petro na yohana na yakobo na babaye yule mtoto na mamaye na watu wote walikuwa wakilia na kumwombolezea akasema msilie hakufa uyu bali amelala usingizi tu wakamcheka sana maana wa jua ya kuwa amekwisha kufa akamshika mkono akapaza, akapaza sauti akisema kijana inuka roho yake ikamrejea naye mara hiyo akasimama akamru apewe chakula wazazi wake wakastajabu sana lakini akawakataza wasimwambie mtu lililotukia asante sana tunaona ya kwamba alilia walikuwa wanalia lakini huyu mkuu wa sinagogi alikuwa miguuni pa yesu alikuwa mahala pasawa alikuwa analilia mahala pasawa tunaweza badilisha eh, mtasamo wetu tukaweze kujua tunapokuwa katika shida fulani tunapokuwa mahala fulani tukaweze kumlilia yesu tukaweze kwenda mahala pasawa pa kulilia nilikuwa nasikiliza mtu mwingine akiongea anatoa mambo yake ya kwake nyumbani siri za kwake nyumbani nikuje nikwambie he wini <todulogu> m mwatata h hey, nakwambia wewe kama nani wewe nakwambia will you help me change the man? No so unapojua mahala pa kulilia unafanya nini unarekebisha ama mungu anakusaidia anakuelekeza kwa yale unayostahili kuyafanya tusiwe ni watu wa kulia na kulia mahala ambapo ni pabaya ni kama kumwaga mtama kwa kuku wengi mungu akamwambia huyu mkuu wa sinagogi walipoingia ndani alipomwinua mtoto wake ama alipomwamsha mtoto wake alimwambia asiwaambie watu wowote mimi kitu kinanishangaza na huyu yesu huyu mtu amejulikana alikuwa amekufa na amefufuka ataonekana na watu na wasiambiwe watu watasema nini huyu ametoka wapi si lazima watu watajua so kuna jambo ya kwamba kuna mambo ambayo hata yakifanyika na mambo jambo linapofanyika lazima yesu atadhihirishwa lazima makuu yataonekana yale ambayo yesu wamefanya yatajulikana wana wa israeli walipokuwa wmrokwanatoroka wana, wana farao wakienda nan wakafika kwa Red sea wakashindwa they saw their problem musa akaona shida yao shida yao ilikuwa ni farau yuko nyuma red s iko mbele wakashindwa what next wakashindwa shida zetu hizi sasa sisi tumeangamia hawa watu wametumaliza lakini yesu aliwaambia kitu mungu aliwaambia kitu hiyo inapatikana kwa kwal lakini tutasoma tu sixten an seventa seond cronicles wt sixteen an 7eventeen lakini ukitaka storiyote 1e to twent second chronicles twnt 6ixteen an seventee seond chronicles 20, Second Chronicles in a semiviqua English tomorrow go down against them, and they will surely come up by the aston of Ziz and you will find them at the end of the brook before the wilderness of Jeruz. You will not. you will need to fight you will not need to fight this battle. Position yourself, stand still and see the salvation of the Lord. Who is with you? O oh, Judah and Jerusalem. Do not fear or be dismayed. Tomorrow go out against them, for the Lord is with you. Kesho Shukeni yao, Tazameni. wanakwea kwa kupanda kwa kupandia sisi nanyi na mtawapata penye mwisho wa bonde mbele ya jangwa la yerueli hamtahitaji kupigana vita jipangeni simameni mkaone wokovu wa bwana ulio pamoja nanyi enyi yuda na yerusalemu msiogope wala msifadhaike kesho tokeni juu yao kwa kuwa bwana yu pamoja nanyi amen uh, this is mnhii no, siyo a the israelites wakivuka hii ni ya wakipigana na amorites so kuna wakati huyu eh, jehoshaphat alikuwa katika distress alikuwa amepigana vita vimetangazwa na vilikuwa tayari so wakati vimetangazwa hajui afanye nini na ameangalia ameona jeshi ni kubwa akashindwa atafanya nini lakini kwa sababu ya ufahamu aliyokuwa nayo akamgeukia mungu ukianzia namb mpaka namb utaona alimgeukia mungu akamuuliza mungu nifanye nini ndio hapo chini 16, mungu alimjibu akamwambia nendeni face the difficult. face the the difficult challenge yaleo hata mimi leo nasema kuna hii chalen ambayo inatusumbua kuna hii challenge ambayo iko mbele yetu tunastahili tufanye nini tuikabiliane nayo hatutatoroka kwa sababu tunaishi katika ulimwengu wa shida hatutajizika kwa sababu tuko mahala hapa ili tukaweze kuwa washindi na mungu anasema atatushindania Tukae kimia, tusimame tuone ukuwa mungu. That we may see the salvation of the Lord. Mungu ata tushindania. Ni sisi tu, tuweze position. And what is our position? Have we connected? Have we raised our antennas to the most high God? Sisi connect na yule ambaye yukoju. Yule ambaye alituweka katika ulimwengu tumejunganisha na yeye. Na kama tumejunganisha na yeye, atuna sababu ya kuogopa. hatuna sababu ya kutapatapa kutafuta watu wengine eh, saa zingine i just ijust sijui pengine ni mimi tu wana na, na shangaa lakini sa zingine hata huwa anasema wakati mwingine kama hapo hiyo yenye tumeanza nayo luka wakati ule mama alikuwa anabeba mtoto wake alikuwa anabebwa alipokuwa anabebwa akipelekwa Eh, kuzikwa yesu alipokuja karibu aliposhika ile sanduku walisimama walifanya nini walisimama god you remain still unasimama lakini sisi hapa kanisani wakati tunaomba watu wanapita watu wanapitaa yani, hata saa zingine umefunga macho nasikia mtu amepita kando yako amekuguza imetoka una, metok nafungua macho aangalia mungu alipomwinua huyu huyu kijana hao watu waliokuwa wamembeba ni nani aliwaambia wasimame hakuna mtu ni kwa sababu walijua who is talking they knew jesus ndio kwa sababu wakafanya nini wakasimama na hapa yesu amewakumbusha hawa wana wa israeli ya kwamba wakasimame they they take their position they remain t wakaweze kuona ukuu wa mungu katika exods46pia inatuambia wakati eh, musa alikuwa anatoa wana waisraeli ndio wakati wamefika kwa Red sea. To 16. musa akawambia aka watu msiogope msimameni tu mkaone wokovu wa bwana atakaowafanyia leo kwa maana hawo wamisri mnaowaona leo hamtawaona tena milele bwana atawapigania ninyi nanyi mta nyama za mm-hmm. bwana akamwambia musa mbona mnanililia mimi waambiye wana waisraeli waendelee mbele amen tuna mambo mengi tunayoyapitia tuna changamoto it is not a for us hatujaambiwa hapo ndio mwisho kwa sababu ya changamoto tuendele mbele tunamjua ni nani tunam- tunamwishia tuendelee mbele wacha tuka, lets push on let's push on because the salvation of the lord is with us wacha tukajua ya kwamba mungu anatupigania mungu yuko pamoja nasi hatuna lingine kama kungekuwa na mahala kwingine kwa kutafuta pengine watu wengine hatungekuwa hai kwa sababu hizo fedha na dhahabu hatuna tulipe ili watu wakafanye nini wakatusimamie lakini kwa sababu tunajua mungu ambaye tumemtegemea tunajua ni nani tunayemamini ndio kwa sababu tumesimama na kuona ukuu wa mungu wacha mungu akatusaidie tukaweze kusimama tu tuchukue sehemu zetu na namungu akaeleke akaendele kutuinua zaidi na zaidi katika huu ulimwengu wa shida