siku ya leo ndao nizungumze nanye kuhusu mambo yanayofanyika wakati the the the the current affairs, the current affairs i want to talk about uh, the system versus the church nataka nizungumze kuhusu huo ufalme ambao unapigana na kanisa we are living in that time tunaishi katika wakati ambapo ufalme unapigana na kanisa you know if you are brewing coffee naua kama unatengeneza kahawa and it is good coffee ee ikiwe ni kahawa nzuri the smell of it can be, can be from a distance ile harufu yake inaweza kusikika kutoka kwa mbali but if you are tea lakini kama unatengeneza chai it it is not very easy for people smell from a distance si rahisi sana watu waweze kuinusa kutoka mbali Now, what is going on is like coffee. Unless you are not sensitive, the sense of what is going on is very, very plain. The church is at war. It did not start the war. But it was provoked into war. And one thing about the church, when it is provoked, it does not keep quiet. We are going to read about it. Don't you know it is in the Bible? naenda kuvisoma usio na wasiwasi maana iko katika bibilia zetut tangu wakati wa kumbukumbu tangu tangu jadi tangu jadi the the church has been at war with, the, with the system kanisa limekuwa katika vita likipigana na ule even before christ hata kabla ya kristo mwenyewe those that believed god We are always at war. Because the system that be does not want the worship of God to be experienced. Yani, yani, yale, ile, ile, ule because it is quite plain the devil came down here and declared war against the believers and if you are a christian or a believer and you never experience any war ni ni na check next to your name there anaia hapo karibu na ilo jina lako kunaweza kuwa na ile alama ya kuuliza you write your name there could be kuuayi o uliandika jina lako hapo kando yao kuwa ile alama ya kuuliza if your life is just smooth kama maisha yako yao hivyo there must be a question mark ni lazima kuwe na hiyo alama ya kuuliza but if you are believer lakini kama we ni muumini you are concentrate kila mara wee huwa uko katika vita and the rule of wartime, na sheria ya kipindi cha vita you you don't keep your, your weapons far from hutakiwi kuweka silaha yako mbali na wewe And you don't remove your boots. Nah, you are you understanding what I'm talking about? Even as we declare that January will be a month of prayer and fasting, it is because we have to keep our our weapons sharpened and our boots on. Because we have to be prepared to fight from day one. Not about politics, leave politics to the ones who are doing politics. Not the politicians, even you. Politics is part of you. But I'm talking about the battle in the church. We are not leaving politics to the politicians. We Because when we leave it to them, they spoil it. <inaudible> and it affects us. <inaudible> but we are talking about what the church needs to know. About the kingdom of God and the kingdom of darkness. Because we cannot be ignorant. We are going to start reading. And we are starting in the book of Genesis. akawapa ndugu zake habari nao wakazidi kumchukia kumchukiaokota ndoto aka... yusufu akaota ndoto akawapa ndugu zake habari nao wakazidi kumchukia akawaambia tafadhalini sikieni ndoto hii niliyoiota tazama sisi tulikuwa tukifunga miganda mshambani shambani kumbe mganda wangu ukaondoka ukasimama na tazama miganda yenu ikazunguka ikainama mbele ya mganda wangu ndugu zake wakamwambia je kweli wewe utatumiliki sisi nawe utatutawala sisi wakazidi kumchukia kwa ajili, ya ndoto, kwa ajili ya ndoto yake na kwa maana maneno yake akaota tena ndoto nyingine akawambia ndugu zake akasema angalieni nimeota ndoto nyingine na tazama jua na mwezi na nyota kumi na moja zikaniinamia zika akamwambia baba, baba yake na ndugu zake baba yake akamkemea akamwambia ni ndoto gani hii uliyoiota je mimi na mama yako na ndugu zako tutakuja kukusujudia I know we are preparing for the Thanksgiving, but we are also preparing for the crossover to the year. And as we cross over to the year, we need to know our position. We need to know what is waiting. For us on the other edge. In, in the family of Jacob, Katika ile familia ya Jacobo, Joseph was the most spiritually sensitive person. He could, he could see things. That not even his father was seeing. But the father could discern that it is of God. But the brothers were just living a natural life or just being family members. They were not spiritually alert. So they could not understand what was going on. Instead of being happy that one of their brothers at least can bring about the message from God, they were interpreting it casually. And without any revelation. And for that reason, they hated the one who was spiritually alert. Even today, when you are spiritually alert. Your brothers and sisters in the Lord. They will not. Enjoy your presence. If they are not spiritually alert. When you are spiritually alert, they will not, they will not like you. They will hate you the more. The more revelation you get, the more you are hated. I'm not talking about pastors being hated i'm talking about people of god men and women of god believers who are spiritually alert if you are really spiritually alert you will attract some battle from those who cannot be able to interpret what you're going to Because you'll be opposed to the system of leisure. You'll be, you'll be opposed to the things that people want. For Joseph, the brothers would have wanted him to just stay down because, after all, he was the second from last born. Yet now he's saying that they will, they will bow down to him. The good thing is, he was talking about. What he saw. And he knew he had seen kitu kizuri ni kwamba alikuwa anazungumza kile kuhusu kile ambacho aliona na kile kitakuja kutukia and when the first dream trouble, he still dreamt again kil the uhakikatakua na wakati hii ndoto ya kwanza alipopata pingamizi bado aliota ndoto ingine ambayo iliongeza ile chuki kiwango chake Because it talks of even the mother and the father also worshipping. God is not intimidated by the amount of battle that you are facing. Because if He has put you there, He knows you are a winner. He does not put you in a battle that you are going to lose. He puts you in a battle that you are going to win if you hold on to Him and trust Him. And currently, if you have noticed, from the time the corona started, the church was the most fought organization in the world. na katika wakati huu tangu ya hili janga la korona ilipoanza kanisa ndilo ambalo lilokuwa linapigwa vita sana ulimwenguni even here we notice our pastors and believers being whipped by the police just because they are becausetheesiin hata hapa tuliweza kushuhudia wachungaji wotu wa kichapa na polisi kwa sababu wanaabudu mungu in countries like, uh, like, like canada they were being arrested and, and, and, and also cfed and taken away as As katika mataifa kama vile canada walikuwa wanatiwa pingu na kushikwa kana kwamba ni wahalifu just because they are worshiping god kwa sababu tu wanamwabudu mungu hiyo ni kwa sababu wakati wanapomwabudu mungu wanaangamiza ule utawala you know the, the the system that is ruling is affected by people who pray and people who praise and people who worship all forms of worship not playing game of prayer game of praise and the game of worship seriously doing it not imitating let me tell you we are in the month whereby praise and worship and prayer goes down nataka nikuambia kwamba tuko katika ule mwezi ambao ibada sifa na maombi huwa inaenda chini sana i don't know how you are this sijui kama yakoko iko namna gani but this month that is what we experience lakini katika mwezi huu wa kumi na mbili iko ndicho ambacho tunakiona and this is the month when we get so many things going wrong na ni katika mwezi huu ambapo mambo mengi huwa yanaharibika accidents maajali za barabarani Losses of here and there. Some losses, people just consume all the money they have on unnecessary things and then they start crying in January. Not just because of school fees, we have more than school fees anyway in January. simamo na karo ya shule peke yake lakini katika mwezi wa kwanza kuna mambo mengi amao nahitaji fedhaoa pia tunahitaji kununua vitu vingine ambavyo vitaenda kutupatia faida but that loss comes in december lakini hiyo hasara yote hua inakuja mwezi wa kumi na mbili Not knowing after the festivity there is something coming. The parliament is closing, and so people are out there doing all the kind of mess using all the resources of the government for their own. Bunge matumizi so, the church can change that practice. Not because the church is going to sit in parliament or in any other place, but the church can start. I, I don't want to mention names, but I thank God there are some believers who are doing a good job today in the government. And I applaud them for what they're doing because they know their position. kanisa si lazima liende kule bungeni ama sehemu zingine lakini hata hivyo kanisa linafaa kusimama katika maombi kwa ajili ya taifa maana kuna nashukuru wale ambao wachache ambao wanafanya hivyo kwa sasa hivi hata wako kazini lakini jinsi wanavyofanyakazi wanaifanya kikanisa si kidunia tunawajua na tunashukuru tuna kwa ajili yao yaon I want you to know that God is not looking for somebody else but you as a believer who is going to change something. Because when you pray, He listens to you, He doesn't listen to the world. Let's go to the next one. I want you to pay attention to what the church, the Jewish nation, or rather the Jewish community, was going through at that time. And I want you to, I want to give you a leakage as we read of how they were, they were fighting and winning. I want you to see their attention, their interest was not the money; it was. oe wamb wakati ul walioua wanapitatunaposoma no, nataka uwe makini utaona kwamba wakishinda vita hawakimbilii vitu haja yao ni, ni kushinda Buna, sana Amen. kwa hivyo tunaposomewa nataka uwe makini usikize maana itakusaidia kuelewa si mambo na pesa hatuna haja na pesa hivyo sana twazihitaji tu lakini tuwataka ushindi wa kanisa Same. hata ulipofika mwezi wa kumi na mbili ndiyo mwezi wa adari siku yake ya kumi na tatu amri ya mfalme na mbiu yake ilipowadia kutekelezwa ambayo siku ile aduu za wayahudi walitumaini kuwatawala bali kumebadilika kinyume hata wayahudi waliwatawala wale waliowachukia siku ile ile wayahudi wakakusanyika mjini mwao katika mikao yote ya mfalme aharusio, ahasuro ili kuwatia mkono wale watu waliowatakia hasara wala asiweze mtu kuwazuia kwa kuwa waogopwa na watu wote nao wakuu wa mikoa na majumbe na watawala na wale waliofanya shughuli ya mfalme waliwasaidia wayahudi maana waliwaogopa ewalimwogopa wali, wali wali yes. maana mordekai alikuwa mkuu nyumbani mwa mfalme na sifa yake imevuma katika mikoa yote kwa kuwa huyo mordekai amezidi kukuzwa basi wayahudi wakawapiga adui zao wote mapigo ya upanga na kuwachinja na kuwaangamiza wakawatenda kama wapendavyo wale waliowachukia hata huko susa mjini wayahudi wakawaua watu mia tano na kuwaangamiza wakawaua na pashadata na dolfoni dulf, na aspatha na poratha na adalia na aradata na napamashta na arisai na aridai na waizata wana kumi wa hamani wana wa hamedata adui ya wayahudi lakini juu ya nyara hawakuweka mikono siku ile mfalme akaletewa hesabu ya hao waliowawa huko susa mjini mfalme akawaambia malkia esta wayahudi wamewaua watu mia tano hapa shushani ngomeni na kuangamiza pamoja na wana kumi wa hamani je wamefanyaje basi katika majimbo ya mfalme yaliyosalia basi una nini uombalo nawe utapewa ama unayo haja gani tena nayo itimizwe ndipo esta aliposema mfalme akiona vyema wayahudi waliyoko susa na wapewe ruhusa kuufanya tena kesho sawasawa na mbiu ya leo na hao wanakumi wa hamani watundikwe juu ya mti ule mfalme akamru afanyike ifanyike vivyo hivyo mbiu ikapigwa huko susa wakawatundika wale wana kumi wa hamani basi wayahudi wa susa wakakusanyika tena siku ya kumi na nne pia ya mwezi wa dari wakawaua watu mia tatu huko susa lakini juu ya nyari hawakuweka mikonoa nao wayahudi wengine waliokaa katika mikoa, mikoa ya mfalme walikusanyika wakayapigania maisha yao wakajipatia raha mbele ya adui zao wakawaua waliowachukia watu elfu sabini na tano lakini juu ya nyara hawakuweka mikono hii ndiyo siku ya kumi na tatu ya mwezi wa adari na siku ya kumi na nne ya mwezi huo wakapumzika wakaifanya kuwa siku ya karamu na furaha i want you to notice this is the time when evo Desired over the Jews, just like evil is desired over the church today. Three days they prayed and fasted. And the result was. Mordecai who was initially a slave was promoted to be Prime Minister. Esther became the most feared queen. Her word was the wish. Her word was the, the wish of the king. na esanaye akawa ni yule malkia ambaye aliogopewa liogopewa sana ya kwamba neno lake ndilo ambalo mfalme alikuwa anafanya and the jews were given authority to fight back na wayahudi wakapewa mamlaka waweze kupigana na adui zao and just just like the first three days three days they were just killing the enemies na kama tu vile walivyofunga siku tatu siku tatu hizi sasa walikuwa zao And they killed all those that were opposed to them. The church does not kill with a sword or with a gun. But the church, through prayers, destroys any system that is against God. Whatever that is coming to bring evil to people can be destroyed through prayer and fasting. And for your information, we have more than enough of the troubles that are going on in the country. And even in the world. But if the church will refuse to be intimidated and rise up now. To pray and fast and seek God's intervention. Then we are going to see order being restored and the fear of God being restored. We are going to see the men and women of God being respected as they used to be. Tunaenda, tutaenda kuona wa, wanawake na watu wa mungu wakiheshimiwa kama vile inavyostahili inapozungumza kuhusu wanawake na watumishi wa mungu sizungumze waiwachungaji peke yao hata na wewe mahali ulipo wewe wayahudi kule waliogopewa kule walipokuwa wakiwaua waliogopewa waliheshimiwa mpaka watu wakajuta hata wana wa hamani wakauawa waka wote alafu siku ya pili request haa waliouawa watundikwe they be when they when already dead sasa siku ya pili ombi lake ikawa ni wale ambao wameuawa watundikwe mtini wakati ambao washakufa camp of the enemy ilikuwa ni wakati wwa mangamizi katika ile kambi ya adui Is it so today? Ze leo iko No. Hapana. There is no terror in the camp of the enemy there is terror in the camp of God. Hakuna uh-huh, mangamizi katika kambi ya adui. Hofu hofu. Hakuna hofu katika kambi ya adui bali iko katika nyumba ya So we need to change from where we are. Kwa hivyo tunataka tuze kubadilika kutoka mahali tulipo. So that we can take the fear where it belongs, and the, the, the, the worship and presence of God, where it belongs. It is the, the, the, the, it is the work you're going to do in prayer and fasting that is going to change this situation. When I was reading this passage, I realized these people are not interested in all that they could have gained you know material wealth it is not the thing nilipokuwa nasoma sehemu hii ya maandiko nilitambua kwamba watu hao alikuwa hawana haja na zile nyara na mali ambazo wangepata kutokana mapigano yale lakini wao haja kubwa alikuwa ni kupata ushindi as we pray and fast our idea is not the things we are going to get it is the victory that we are going to get. Most times we are only after what is going to go into our pockets. By this time, I want you to pray prayers asking God to give us victory over the enemy. lakini sasa nataka weze kuomba ombi ambalo aa naombewa mungu atupatie ushindi dhidi ya adui victorious kama ni, ku, ni kuwe na sherehe baada ya hizo siku tatu iwe ni kwa sababu tumeshinda not because we we have have so much property na, that we have na si kwa sababu tutakuwa basi tumepata vitu vingi tu sana unfortunately pastors and bishops and bishops the the like are in the lines, well day. kwa bahatimbaya wale wachungaji maskofu na yoteabao wanaongoa ndio umeongoza hapowa kuteka nyara kuliko kuleta ushindi ni kweli ama si kweli ni watu gani ambao sahizi wanapanda wana, wana, wana, wana, wana yani, wana haraka haraka na mali Ah, tuseme tu wazi si simii ni mchungaji yeah. hey. si ni kweli rent ikoje wale leaders wako mbele hawaangalii ushindi wanaangalia mali tubadilishe hiyo nayo tezageni sigod hiyo iko kinyume na mungu sisemi ma, wachungaji wawe maskini ah, ah, na mi sitaki kuwa maskini na sitakuwa maskini yeah. lakini kinachotuleta kwa kuomba ni nini ni. ni hiyo mali ama ni ushindi ndani ya mungu ushindi. ni ushindi yes. basi sote tuendee ushindi sinyi mwendee ushindi mimi niendee mali yeah. hey. tu, uh, tuendee uo ushindi manake hu ushindi tukiupata mali itakuja yenyewe this this is what god we we are misplaced because we don't have the right priorities about this battle hichi ndicho mungu anachotaka kwa sababu tuko mahali makosa maana hatutili manani kwa kile ambacho mungu anataka we we are looking at what what what want not not god god wants is is priority priority in in the the the eyes of god is not the priority in the church today badala y kuangalia kile ambacho mungu anataka tunaangalia kile ambacho sisi wenyewe tutapata we have to that in our prayer and fasting tunatakiwa tuweze kubadilisha mtazamo huo tunakuomba and then we see if god is not going to give us a party after that alafu tuone kama mungu hataenda kutupatia sherehe baada ya hiyo because if we have the right priority if we, if we are sensitive enough to know what we are praying and fasting for fasin or go io maana kama tuko na hisia ya kujua kile tunachoombea mungu yuko pale ili kutimiliza Let's go to the next one. katika injili ya yohana mtakatifu mtakatifuina mpaka mstari injili ya yohana yohana mtakatifu mtakatifu mpaka tisa. tusomewe pale kuina tisamymtakatfuns paka ina timimi nimewapa neno lako na ulimwengu umewachukia kwa kuwa wao si wa ulimwengu kama mimi nisivyo siv- ni wa ulimwengu mimi siombi kwamba uwatoe katika ulimwengu bali uwalinde na yule mwovu wao si wa ulimwengu kama mimi nisivyo wa ulimwengu uwatakase kwa, kwa ile kweli neno lako ndiyo kweli kama vile ulivyonituma mimi ulimwenguni nami vivyo hivyo niliwatuma hao ulimwenguni na kwa ajili yao najiweka wakfu mwenyewe Ili naha o watakaswe katika Kweli. Wala si see hao tu ni nao waomba. Kumina tisa mishi. Ocha Soma hio it is also good, although I had not practiced. Soma hio. Wala si hao tu ni nao waomba. Lakini na wale watakao ni amini kwa sababu Now I want you to know Jesus was quite aware of what we are going through today. atakjua kwamba yesu alikuwa anajua kabisa kile ambacho tunapitia leo that we are not together with the the system of the world ya kwamba hatuko pamoja na ule utawala wa ulimwengu huu but he said we should not be removed from the world lakini hata hivyo akasema si ati tuondolewe ulimwenguni we remain in the world bali tubaki katika ulimwengu the protection of god tukiwa chini ya ulizi wa mungu na uweza wake so that we can progress the kingdom ili tukaweze kuendeleza mbele ufalme and not only those who who there that time even us we ufalmena si kwa wale waliokuwa katika kipindi kile bali hata sisi ambao tuko leo in the the eyes of jesus, the kingdom of jesus kingdom heaven is supposed to reign throughout katika macho ya yesu ni kwamba ufalme wa mungu unatakiwa kuongoza kila mara pressure but it is still aa ikiwa chini ya huo msukumo lakini hata hivyo bado unasimama si pressure yani kufinyiliwa inafinyiliwa lakini ya songa, tu hivu hivu. Yeah. Yafinyiliwa lakini yasonga yasonga tu yafinyiliwa haisimami uh-huh. ati kwa sababu linasonga hata kama likielekea wapi to the mark going the ss The purpose of God to be achieved even if we are under pressure. We saw in the, in the, in the, in the previous uh, section that we read, it was not the property they were after, it was the purpose of God, the winning of the war. tumeona katika hii sehemu tumesoma hapo awali ya kwamba walikuwa si wanakimbilia zile nyara tu lakini wao walikuwa wanakimbilia tu makusudi ya mungu weza kusimilizwa that god remains supreme even when we are under pressure ya kwamba mungu abaki tukwa yeye ndiye mkuu hata wakati tuko katika hali hiyo ya yakufinyiliwa and he sa he prayed for those who are there then and he also prayed for us who are wh aakasema ya kwamba aliombea lolo kwa katika kipindi kile na pia akatuombea na susi ambayo tuko leo so it means we have aiity kao naonyesha kwamba tuko na uwezo and we we can do it if na, we mean to na tunaweza kufanya kama tunahitajika if we mean to kama tut i don't see you as a in this battle sikuone wewe kama mtu dhaifu katika vitai I see you as a victorious person. Who is able to bring the kingdom of God to the honor it, it deserves? The last one is about uh, about uh, uh, brother Stephen. How he was going through a lot of fire. Yet he pressed on for it jinsi alivyokuwa anapitia moto mkali sana lakini hata hivyo alizidi kufinyiliatusomewe katika matendo ya mitume saba hamsin na moja mpaka stini kitabu cha matendo ya mitume mlango ni wa saba hamsin na moja mpaka stini mstari somewe pale matendo ya mitume saba hamsin na moja mpaka ngumu musiotahiriwa mioyo wala m siku zote mnampinga roho mtakatifu kama baba zenu walivyofanya nani ni vivyo hivyo ni yupi katika manabii ambaye baba zenu hawakumudhi nao waliwaua wali wa wale waliotabiri habari za kuja kwake yule mwenye haki ambaye nyinyi sasa mmekuwa wasaliti wake kumuua nyinyi mlioipokea torati kwa agizo la ma, malaika msiishike basi wa, waliposikia maneno haya wakachomwa mioyo wakamsagia meno lakini yeye akijaa roho mtakatifu akakaza macho yake akitazama mbinguni akauona utukufu wa mungu na yesu akasimama upande wa mkono wa kulia wa mungu akasema tazama naona mbingu zimefunguka na wana wa adamu mwana. na mwana wa adamu amesimama mkono wa kulia wa mungu wakapiga kelele kwa sauti kuu wakaziba masikio yao wakamru, wakamrukia kwa nia moja wakamtoa nje ya mji wakampiga kwa mawe nao mashahidi wakaweka nguo zao miguuni pa kijana mmoja aitwaye sauli wakampiga kwa mawe stefano naye akiomba akisema bwana yesu pokea roho yangu akapiga magoti akalia kwa sauti kuu bwana asiwahesabie dhambi hii akiisha kusema haya akalala na sauli alikuwa akiona kitendo cha kuwawa Now, we are seeing one of our, our brothers in those days, Steph, Stephen. Stephen. Stefano. That he was in the midst of people and a system that didn't want to hear anything about, about God. uliwa hawutaki kusikia chochote kuhusu mambo ya you could mention god god if he was a god who was a who compromising ungeweza kutaja mungu tu wakati ambapo ni mungu ambaye angekubaliana na mambo yao but a god who is opposed to their system Was not accepted. Today, if you mention God who is compromising, you have no trouble. But if you mention God who is reigning, you are in trouble. But Stephen said, Tell me which one of the prophets did you not uh, destroy lakini Stefano akauliza niambieni ni nani yupi manabi manabii ambaye nyinyi hamkumwangamiza you have always been like that ya kwamba nyinyi kila wakati mmekuwa so the truth of the matter is this has been the norm ukweli ni kwamba jambo hili lilikuwa ni kawaida even today hata leo but we have a people who can stand for the truth lakini hata hivyo tunao watu ambao wanaweza kusimama na ukweli As said i i have given them them them the the the word word and the world has them because of the word that I give them. kama vile alivyosema kwamba nimewapatia neno na ulimwengu umelichukia hilo neno nimewapatia if you you keep keep the word you also ambao nimewapatiakama utaweza kuliweka neno pia utakuwa unaweka swala hili la kuchukiwa two go haya mawili anaenda pamoja but even if you are hated lakini hata kama even unto death hata kufa hata kama umechukiwa ni kufa unatakiwa ubaki ukiwa imara katika bwana so that as Mama was saying in the other service when you you you are are alighting at your stage you should know how you are alighting ili ya kwamba kama vile make alivyokuwa anasema katika hibada iliyopita kwamba katika unapofika sehemu yako ya kushuka ujue unashuka namna gani when stephen was at his stage wakati ganiwakatit anashuka katika sehemu yake ya kushuka jesus refused to sit yesu alikataa kuketi he has always been sitting on the throne on the the throne right hand side of god yeye siku zote alikuwa akiketi katika kiti cha enzi katika mkono wa kulia wa mungu even right now hata sasa hivi but he stood up lakini lakinihiyo siku wakatiaaokuwa anashuka alisimamayeye alikuwa hapigani kwa mawe ama hizo rungu ama mabunduki but that word which was put in him lakini lile neno ambayo iliyekwa ndani yake that word which was hated hilo neno ambalo lilichukiwa that word which made him to be hated, hilo neno ambalo lilimfanya aze kuchukiwa that is the word he was giving them hilo ndilo neno ambalo alikuwa anawapatia wale watu and was na wakuwa nampiga mawe kwa sababu but he finished hi well. lakini alimaliza vyema jesus stood up yesu akasimama and received him home na akampokea nyumbani hiyo ni njia nzuri sana ya kumaliza we don't want to to die but the best way to finish hata hivyo hataki kufa lakini kumaliza katika njia kama hiyo ni nzuri still as powerful as powerful then kanisa bado liko na nguvu kama vile lilivyokuwa wakati ule the only problem is it is it not that power kitu cha pekee ni kwamba Ha, kanisa halitumii hiyo nguvu it has been limekaa katika hali ya kutulia I'm inviting you na mimi nakukaribisha wewe we tunaposonga mbele refuse to remain the same kataa kubaki hivyo ulivyo instead of of making so many, many promises of what you are going to do in the next year just rise up and do mhi badala ya kufanya ahadi nyingi kile kuhusu kile utakachoenda kufanya mwaka ujao wewenuka tu na wanze kufanya kile unachotakiwa kufanya ile ya kawaida tu iletu ya kawaida usifanye isiyokuwa kawa... fanya ile ya kawaida yako kama mkristo na mungu atatosheka amen usimwahidi utaenda kuhubiri watu miamoja wakoke sijui utaenda kutenda mpaka mizimwini ukahubiria hawa Wako huko a ah, a ah, achana ah, na hiyo fanya ile yako tu. Bwana ziwe sana. Amen. And God is going to be with you. Na Mungu atakuwa pamoja nawe. If you ask me, I'm looking forward to a, a, the year 2022 as I as one year of great movement. Kama utaniuliza naangalia huu mwaka wa elfu bili ishiri n bili kama mwaka ambao utaenda kuwa basi na, na utembezi tembezi wa kiroho wa kiroho not sure how many people are going to walk in that kile ambacho sina nauhakika nacho ni kwamba ni watu watuwangape wataenda kutembea katika mwelekeo huo but even if it is only stephen who will be there lakini hata kama ni tefan peke yake ambaye atakuwa lako if it is going to be only that stephen it will be enough the message will get across so be that stephen who is going to move in the next move so be that stephen to to