katika sehemu yako ya utumishi na wale mliokuweko nilisema ya kwamba nitagawanya ujumbe huu mara tatu awamu tatu awamu ya kwanza ilikuwa ni nini awamu ya kwanza wanafunzi mliokuwa ibada ile ya kwanza nilisema nitagawanya ujumbe huo sehemu tatu ya kwanza ni uwekezaji katika ufalme wa mungu Your investment in the kingdom of god sehemu ya pili kukabiliana na hali ngumu na sehemu ya tatu restoration ama urejesho e, ibada ya pili askofu alihubiri juu ya ujumbe e, sehemu gani vile kichwa cha ujumbe ni nini ibada ya pili ashuad grace neema iliyo hakikishwa kwa hivyo jumbe hizi zina mwingiliano roho wa mungu ni yule mmoja na huwa anaunganisha kama vile anavyotaka na kwa hivyo tunamshukuru kwa sababu ya kuunganisha nikasema ya kwamba kila mtu ako na sehemu yake everybody has a place na huyo mtu atang'aa zaidi atangara sana akiwa katika sehemu yake na nikasema pia unaweza kuona kana kwamba umefaulu katika sehemu nyingine lakini ungefaulu zaidi kama ungekuwa katika sehemu yako na hivyo ndivyo mungu alivyotuumba na nikatumia mfano wa danieli kuweka msingi ya kwamba katika danieli sita mstari wa kwanza mpaka watatu ya kwamba mfalme dario ikampendeza kwamba ataweka maliwali mia moja na ishirini waweze kuangalia masuala ya uongozi na kuendesha mipango ya serikali yake alafu tena akasema hawa maliwali mia moja ishirini watakuwa wana ripoti watakuwa na wakubwa watatu hawa ni kama mavns pengine nasema ni marais wakubwa watatu na danieli akawa mmoja wao alafu ikasema ya kwamba na huyu danieli akajitambulisha kuwa tofauti he distinguished himself kwa sababu gani kwa sababu ndani yake kulikuwa na roho ya ubora uboraubora na nikasema ya kwamba danieli sehemu yake ilikuwa ni kumtumikia mungu ndani ya serikali serving god in government kama wewe inaweza kuwa ni kumutumikia mungu ndani ya biashara kumtumikia mungu ndani ya kazi yako that is your where you serve god usingoje hatutaweza sote kusimama hapa tuhubiri maana kazi ni nyingi watu wamejaa huko nje wanataka kufikiwa na kuhudumiwa na anaengojewa ni wewe na mimi a katika shule ile ambayo unafanya kazi wewe ni mwalimu wewe ni administrator wewe ni mpishi wewe ni nani in that place, that is your market place place is market danieli akamtumikia mungu ndani ya serikali ya dario yule anayesema ya kwamba ni vigumu kumtumikia mungu ndani ya serikali na usiende kombo kombo huyo anaongea uongo siyo rahisi lakini inawezekana danieli akajitambulisha kuwa tofauti he distinguished himself chochote alichokifanya kilikuwa na mtazamo wa wapi wa mbinguni maana ukirudi nyuma katika danieli moja nane ikasema ya kwamba na danieli aliamua katika moyo wake hapo ndiyo kilianzia aliamua ndani ya moyo wake ya kwamba hata najisi hata jinajisi yeye kwa kula vyakula vya nani vitokavyo kwa meza ya, ya mfalume hata jinajisi na kwa sababu aliamua kumpendeza mungu kwa sababu aliamua ya kwamba sitamchukiza huyu mungu nami nitatenda kama anavyotaka naye mungu akamheshimu naye mungu akampa kibali ndiyo maisha yake yakazidi kuendelea na kuendelea lakini danieli aliazimu moyoni mwake ya kuwa hata jitia unyajisi kwa chakula cha mfalume wala divai aliyokunywa basi akamwomba yule mkuu wa matoashi ampe ruhusa asijitie unajisi aliamua na kwa sababu aliamua naye mungu akampa nafasi lakini ikasema sitakaa sana kwa danieli nataka tutumie mfano wa mama mshunemu tujifundishe kuhusu kujiboresha ama kuwa bora katika sehemu yako ya utumishi daniel aliamua je wewe umeamua mama mshunemu tutakaa katika kitabu cha wafalme wa pili sura ya nne tuanzie mstari wa nane wa tisa na wa kumi tukakaa pale na tukamwona mama wafalme wa pili ne kuanzia nane nakuendelea hata ikawa siku moja elaisha alikwenda shunemu na huko kulikuwa na mwanamke mmoja mwenye cheo naye akamshurutisha aje ale chakula ikawa kila alipopita njia ile huingia kula chakula yule mwanamke akamwambia mumewe tazama mimi naona ya kuwa mtu huyu apitaye kwetu mara kwa mara ni mtu mtakatifu wa mungu na kuomba tumfanyie chumba kidogo ukutani na ndani yake tuweke tumwekee kitanda meza na kiti na kinara cha taa na itakuwa atujiapo ataingia humo <coughs> me. katika hali yake ya utumishi elisha alikuwa akienda kuhubiri aliishi karimeli lakini alikuwa anaenda sehemu mbalimbali siku hii akaenda shunemo <clears throat> na huyu mtumishi akawa amefanya kazi amehudumu wengine hata amechoka hatujaambiwa exactly jinsi walivyokutana na mama huyu lakini katika pitepite zake mama mshunemo hatujaambiwa jina lake the name is not given waashiria ya kwamba jina peke yake siyo muhimu lakini kile ambacho unafanya ndiyo muhimu lakini mama huyu akamwona mtumishi akaona hitaji ndani ya mama ya, ya mtumishi na akaamua kulitatua iad so na akaamua kutatua na akasema ya kwamba tafadhali mtumishi wa bwana twende kwangu angalau ukapate katonge ka ugali na kikombe cha maji angalau itulize moyo kidogo na urudishe nguvu kwa mwili wengine alikuwa amejaa vumbi ametembea alikuwa amehubiri mpaka sauti imeisha na watu wanamwangalia tu lakini mama mmoja akasema mimi nitakuwa tofauti i will be different nitahudumia hitaji hili naye baada ya kulazimishwa akakubali kuenda kwa nyumba ya mama huyu na ikawa ndiyo tabia yake wanawake walikuwa wengi ndani ya shunemu hata hapa pia wamama ni wengi lakini mama huyu ndiye aliyejitayarisha na akajiweka katika sehemu ya kukutana na mtumishi wa bwana wewe na mimi uliingia ndani ya nyumba ya bwana ulijitayarisha na gani kupokea kile leo Mungu anafanya. What have you done to prepare yourself for God's visitation? There is an hour of visitation. Are you ready? Are you prepared to receive what God has prepared? It is only this woman aliokuwa amejianda sikuiele yakukutana na mtumishi mama huyu alikuwa na roho ya kutambua na ukitaka uwe na roho hiyo ya kutambua lazima uwe karibu na mungu lazima moyo wako uwe sawa laini yako ya mazungumuzo na ushirika wako na mungu uwe sawa ili ndio uweze kutambua ya kwamba hapa kuna hitaji unaweza kuona na usione mahitaji yamejaa kila mahali ndani ya nyumba ya bwana nje yamejaa je unayaona je unayaona na ukiyaona utasema ni mimi nishughulike ama nipita ashughulike ama ni kamati ya kanisa ama hiyo ni kazi ya wachungaji ama hiyo ni kazi ya wake wa wachungaji hiyo si yangu kama si yako ni ya nani mama na hitaji ndani ya mtumishi wa bwana akaamua kushughulikia na ikapendeza mbele za mungu na isitoshe tena baada ya masiku kadhaa akaona huyu ni mtumishi wa mungu mbone tunatapeliwa kwa nini tunashindwa kutambua ya kwamba huyu ako na roho wa mungu ndani yake na huyu ni mwanabiashara kwa nini kuna kasoro esindio kwa nini mama huyu akamwangalia elisha akasema huyu in the spirit Perception. na inaonyesha ya kwamba elaisha alitembea sawa maadili yake yalikuwa sawa maongezi yake sawa matendo yake sawa baada ya uchunguzi akasema kweli na akaenda kwa mumewe maana mama huyu alikuwa mama wa ushawishi mama wa ushawishi mkubwa akamwambia mumewe naona huyu ni mtumishi wa mungu wa kweli ningeomba tumjengee chumba pale juu ili akija apate mahali pa kupumzika na aende na ndani ya chumba tuweke nini kitanda maana kitanda ni mapumziko chumba kwanza inaashiria uwepo wa nani wa mungu mahali ambapo mungu ana anakaa hata walipokuwa na lile sanduku la agano ilikuwa ni simbolismu ya uwepo wa nani wa mungu walipojenga hekalu na likawekwa wakfu ilisemekana ya kwamba hapa ndipo mahali ambapo utakaa milele na yeyote atakayeomba akiangalia yerusalemu hapa kwenye nyumba hii ewe mungu ukamsikie na ikakuwa dedicated kwa hiyo iliashiria uwepo wa mungu mama alileta uwepo wa mungu ndani ya nyumba yake ndani ya maisha yake chumba na kitanda mapumziko mahali pa kupumzika maana ukimpata yesu unapumzika maana ukiwa ndani ya mungu unapumzika maana ukiokoka kupumzika haimaanishi ukosefu wa matatizo peace in tamoil. tuko pamoja peace in But whether you have or you don't have, you have peace. wana kama ulimwengu Because the world will give you peace measured by the amount of things that you have, measured by who you know, measured by the number of big men and women. and ukiangalia simu unaona wakubwa wote unakuwa na amani hapana let you down utapiga mpaka povu kwa mdomo itoke simu ishe moto no one is that phone de utajua tumekuwa huko tulijua watu tukaandika mabarua nilikuwa n- n- ninawaambia hapa miezi sita six months unaandika mabarua naomba jameni simunisaidie simunanielewa simunanijua hakuna mtu ananijibu no one is serikali imenyamaza kwani hawajui si but something was being communicated awanajua kwa mtu wa dunia haelewi lakini wee uliokoka elewa kulala kitanda ni mahali pa kupumzika you find rest Hata wakati dunia imewaka moto, wakamoto ukona amani, Wakati nyumba inavuja ukona amani. wakati watu wamekuondokea uko amani because peace not as the world gives, but only him that gives peace. Dutwa the prince of peace, mufalume wa. Na roho mtakatifu anaitwa mafuta ya furaha yako the oil of gladness mafuta kitanda alafu nini ingine kukawekwa nini meza nisema meza is a sign of fellowship hata kwa nyumba yako mkiandaa meza ni mahali mnakula na mnashirikiana wewe watoto wageni na wale wengine wote she was fellowship He, her and god ushirika katika nyumba yake na tunahitaji ndiyo tunaposema neema yale yaliyofanywa siku zile ni symbolism lakini ukweli ulidhihirika wakati yesu alipokuja symbolism jambo lingine ni nini naenda haraka haraka sababu sasa ni kama kamakurudia kiti kiti the throne mahali kwa mamlaka nguvu na uwepo throne mamlaka alileta mamlaka ndani ya nyumba yake halafu nyingine ni nini taa nuru illumination of who god is mahali kwa ufunuo m- m- m- m- mnajua tabernacle of of temple of praise kule chini imeandikwa nini A base of truth imeandikwanini revelation a base of msingi wa nini ukweli na ufunuo yes mafunuo light. you see light ni neno la mungu ni kufunuliwa kwa mungu kwako light so aliweka taa kuashiria ufunuo wa mungu kwake na kumjua mungu ni nani kwake unapoona mwanamke ona kanisa i eaohecc si watu wote tunaanza na nani na ben tukuje kwa nani kwa Are you woman was is the church inasemekana ya kwamba kuna wakati utafika mataifa watakimbilia wapi kanisa they will run to the church because is is is peace that is security that is compassion Are we This woman mwanamke huyu alipeana aliitwa woman mwanamke mwenye cheo mwanamke mtajiri mwanamke wa kutajika aliyejulikana kwao lakini mungu akasema usiwaambie jina hawa wacha wachaile kijii shunemu wamj lakini hawa wanaosoma wasi, wa, wasi because wasimjuee unataka kumtumikia mungu ujulikane hiyo si biashara ya mungu e unataka uta ujulikane ndo mtumikie mungu anajua <laughs> mahali nilikuwa alafu kuna jamaa namjua na, na amekaa hapo aakaona kuwa sijishugulishi ni mjue akanambia mimi naitwa nikamwambia nakujua namwambia akiwa kiongozi watu wengi watakujua wewe hutawajuao so We muheshimiwa unajua mwanadamu kwa kawaida yake anataka atambulike anataka aseme kama sio mimi hii kanisa haingesimama kama siyo mimi kufanyangekuwa hapa hiyo ndiye mwanadamu na mungu hataki hiyo anataka huduma yako pasipo kutambulika maana yeye ndiye atakayekulipa wewe si mwanadamu lakini tunamwona mama huyu baadaye has invested amewekeza ndani ya ufalme wa mungu kutoka kwa wingi aliyokuwa nao na wingi wa mtu ni tofauti mama alikuwa na mali wewe kuwa ni kitu chengine huo ndio wingi ulio nao kwa wingi ulio nao ndio utawekeza katika nyumba ya bwana baadaye maana kuwekeza kulileta mchipuko wa vitu mungu akataka kutenda jambo akaulizwa mtukufanyie nini tuongee na mfalume ama amiri jeshi mkuu akasema staki hasa wewe na mimi tutamtumikia mungu kwa sababu gani huyo mama alisema I am okay. I am okay. I am just serving god lakini nileesha hakukwama hapo mama alipotoka akaita gehazi gehazi akasema aya mtumishi hakuna mtoto kwa hii nyumba hehuoni nimechunguza kwa hii nyumba hakuna mtoto na tena wacha hivyo huyo mamba mzee ametupa mbao kaputi yaani ni mzee an old man hata hii mitambo hawezi fanya kazi industries finished and the woman was barren akasema bas mwite kolha akamwambia mwa- wakati kama huu mwakani wewe utakuwa na mtoto and of course akawa ana gairigairi hayo mengine n- ninaongea nimetoka kumi na moja ninateremka chini hebu weka kumi na moja ndi watu wasipotee weka kumi na moja mtoto akazaliwa akawa anamwambia usidanganye kijakazi wako usidanganye mtumishi waakaa mtoto bado akazaliwa yes kings akazaliwai mtoto akazaliwa bado na baada ya muda siku moja mtoto anaenda kwa baba yake akamwambia babangu kichwa kina nyuma jameni kichwa akamwambia wewe mfanyakazi chukua mtoto mbio kwa mama yake hapa mbio kwa mama. kama vile wazee wengi mnafanya si uko na wajukuu sema sina watoto wadogo uko na wajukuu kwa kwa kwa nyanya nyanya yao haraka akaenda mama kufika kwa mama akabeba kwa mapaja ya mama na baada ya muda kijana akafa kitu cha kwanza alichofanya mama ni kuchukua mtoto kumpeleka katika kitanda cha nani cha mtumishi elisha Default mode yake ni kufanya nini kuchukua mwili mpaka kwa kitanda cha mtumishi kwa ashiria ya nini ninarudi kwa bwana nina jambo hili nalipeleka kwa bwana tena akaitisha punda wampeleke kwa mtumishi akaulizwa kwani iko tabu gani hata wakati bado mwezi sija haujaandama si sabato akasema hapana iel well. well. huko kukiri kwake kila mahali akiulizwa anasema ni salama jinsi ya kukabiliana na changamoto changamoto zitakuja zingine zitakuwa na uzito pungufu zingine mkubwa na haimaanishi ya kwamba tunakataa ya kwamba hakuna changamoto ishu ni kukiri kwetu kuambatane na vile ambavyo tunataka tuone alipoenda kwa mtumishi eh, gehaja akaambwa enda muulize je ako salama mume ako salama na kijana akasema hawana neno huko ni kwema hakuna ne hawajambo alipomfikia elaisha <laughs> akamkamata eh, miguu akamwambia sasa niambie nilikwambia ninataka na, na, mtoto sikukuitisha elaisha akaelewa hapa kuna tatizo na akatuma mwana alikuwa amefichwa hajatambua ni nini akatuma gehazi ya kimbio, mbio mbele yake na fimbo <laughs> mama akasema We, peleka fimbo zako lakini mimi sikuwachi ni wewe na mimi twendesdo wengine wasipotee ikawa siku moja akafika huko akaingia katika chumba kile akalala akamwambia gehazi mtumishi wake mwite yule mshunami naye alipokwisha kuitwa akasimama mbele yake akamwambia sema naye sasa tazama wewe umemtunza sana umemu, ume? utunza umemtunza sana na mna hii umetutunza yes umetutunza sana na mna hii utendewe nini basi je uombewe neno kwa mfalme au kwa kamanda wa jeshi yule mwanamke akamjibu mimi ninakaa katika watu wangu mwenyewe akasema basi atendewe nini gehazi akajibu hakika hana mwana na mumewe ni mzee akamwambia akamwite naye alipokwisha kuitwa akasimama mlangoni akasema panapo wakati huu mwakani utamkumbatia mwana akasema la bwana wangu wewe mtu wa mungu usiniambie mimi mjakazi wako uongo na yule mwanamke akachu, akachukua mimba akazaa mtoto wa kiume wakati huo huo mwakani kama elisha alivyomwambia hata yule mtoto alipokuwa ikawa siku moja alitoka kwenda kwa, kwa baba yake kwenye wavunao akamwambia baba yake kichwa changu kichwa changu naye akamwambia mtumishi wake mchukue kwa mama yake akamchukua akampeleka kwa mama yake naye ya akakaa magotini mwake hata adhuhuri kisha akafa mamayi akapanda juu akamulaza juu ya kitanda cha yule mtu wa mungu akamfungia mulango akatoka kisha akamwita mumewe akasema tafadhali uniletee mtu mmoja wa watumishi na punda mmoja ili nimwendee yuka na kurudi tena akasema kwa nini kumwendea leo sio mwandamo wa mwezi wala sabato akasema si neno akatandika punda akamwambia mtumishi wake mwendeshe tuendelee mbele usinipunguzie mwendo nisipokuambia basi akaenda akafika kwa yule mtu wa mungu katika mlima wa karimeli ikawa yule mtu wa mungu alipomwona kwa mbali akamwambia gehazi mtumishi wake tazama mshunami yule kule tafadhali piga mbio sasa kwenda kumulaki ukamwambie hujambo mume wako hajambo mtoto hajambo akajibu hawa jambo mm-hmm. naye alipofika kwa yule mtu wa mungu kilimani akamshika miguu gehazi akakaribia amwondoe lakini mtu wa mungu aka maana roho yake ndani yake ina uchungu na bwana amenificha wala hakuniambia yule mwanamke akasema je niliomba mwana kwa bwana wangu niliomba mwana kwa bwana wangu mimi siku usinidanganye yule mwanamke akasema elaisha akamwambia gehazi io ke fimbo yangu mkononi mwako ukaende zako ukikutana na mtu usimsalimu na mtu akikusalimu usimujibu ukaweke fimbo yangu juu ya uso wa mtoto na mama yake yule mtoto akasema kama bwana aishivyo na roho yako iishivyo sitakuwacha basi akaondoka akamfuata na gehazi akawatangulia akaiweka ile fimbo juu ya wa mtoto lakini hapakuwa na sauti wala majibu basi akarudi ili kumulaki akamwambia akisema mtoto hakuamka basi elaisha alipofika nyumbani tazama mtoto amekwisha kufa amelazwa kitandani pake basi akaingia ndani akajifungia mlango ni yeye na yule mtoto wote wawili akamwomba bwana akapanda juu ya kitanda akajilaza juu ya mtoto akaweka kinywa chake juu ya kinywa chake na macho yake juu ya macho yake na mikono yake juu ya mikono yake akajinyosha juu yake mwili wake yule mtoto ukaanza kupata moto kisha akarudi akatembea nyumbani huku na huko mara moja akapanda akajinyosha juu yake na yule mtoto akapiga chafya mara saba na mtoto akafumbua macho yake akamwita gehazi akasema mwite yule mama nami basi akamwita na alipofika kwake elisha akasema haya mchukue mwanao ndipo akaingia akamwangukia miguu akainama mpaka nchi kisha akamchukua mwanawe akatoka tumeona safari ya huyu mama tangu alipoanza kumtumikia bwana kupitia kwa mtumishi elisha tumeona mama alitaka nafasi ya kumtumikia mungu na nafasi akapata na alipoipata hakuipoteza wewe na mimi ni mara ngapi umepata nafasi na ukakosa kuitumia vizuri mungu amekuletea mahitaji ameleta watu amekuongelesha moyoni mwako akaweka mzigo je ulichukua hatua gani ama ulisema hiyo ni ya wazee wa kanisa wamama wa kanisa hiyo ni kazi ya vijana hiyo ni kazi ya watumishi na wachungaji mama huyu na baada ya mama kufanya hivyo mungu akawa anataka kufanya jambo katika maisha yake unaweza kuzoea hali yako mpaka iwe ni hali ya kawaida mama alikuwa tasa mume wake mzee na kwake ilikuwa hali ya kawaida toznomo na mungu hakutaka hivyo alitaka afanye jambo vitu vitafanyika vikichochewa na uwekezaji wako ili ndiyo mungu apate nafasi akuhudumie ili ndiyo mungu apate nafasi ya kukuhudumia na kukuonyesha ya kwamba unahitaji hiki na kile wewe mwenyewe umesema shikitaki. there there was was was a need but to the woman, there was no need but but to to to the the woman no god was provoked by the service to cause a to happen katika nyumba ya huyu mama alafu baadaye huyo mtoto aliyepewa kama muujiza akafabu mungu alifanya urejesho awamu ile ya tatu ni ya urejesho maana sehemu ya pili tumemwona aliyokabiliana na hali ngumu na aliikabili na munagani vile alivyoambatanisha imani yake na kukiri kwake na alikuwa na hekima huyo mama maana kama angetangazia watu kuhusu huyo kijana basi nyumba nzima ingesema kijana amekufa na badale ya kuwa tupange mazishi amepelekwa wapi kwa kitanda cha elaisha huu ni wazimu jameni sasa unajua imani ni wazimu kama hamujui imani ni nini wazimu ulimwengu hauwezi kuelewa imani mambo ya mungu hayawezi kueleweka na akili yako hii akili yetu kukula ugali haiwezi elewa mambo ya mungu ni roho wa mungu aliye ndani ya roho yako ndiye akuwezeshe kuelewa mama alikiri akaambatanisha kukiri kwake na imani yake na kila sehemu tunamuona akisema kila kitu kiko sawa wakati mazingira yananena tofauti wewe na mimi katika changamoto zetu haijalishi ni uzito wa kiasi gani tunajitokeza eh, umenimaliza kabisa how do we deal with it umekosa chakula wewe ujakula unajua cha kushangaza mtu akikosa kula ni habari ni news breaking news breaking do you know how many days unajua sijakula kwa siku ngapi mii unajua kweli kwelipita unajua sijakula kwangu hakujawaka moto kwa siku ngapi unajua. breaking bone kama hujaomba si breaking news i hmm? ukuja utwambie unajua sijaomba kwa siku ngapi mbona kama hujafunga si breaking kwani hamjui hiyo si mwanajua kufunga si breaking news kutofunga si breaking news kutosoma neno sio breaking lakini pata changamoto ile nyingine kimbia hapa it is breaking hivyo ndivyo tulivyo But, huyu mama hakutembea akitangaza alipeleka kwanza kwa nani sijasema ya kwamba ni makosa kush, kushirikisha mtu mwingine hapana unielewe vizuri lakini first first. ukikumbana na changamoto pta yani uko na tatizo unataka pesa jambo limekufika hapa na unataka pesa na akaunti haina pesa What do you do unachukua simu nasema nasemaawa wazee wote kwa hii simu basi hapa nikose mtu hapa mm-hmm. bisho huyu nitamwambia nipatie elfu mbili rafiki yangu unajua hiyo ndio dultmod ya watu wengi si sini ukweli eh? siku moja pasta mmoja akaambia mutu mshirika hawa watu wote umejaza kwa simu tumie wote tu wote just copy and paste, send to everybody waambie niko na tatizo kubwa sahihi nataka elfu moja sahihi uone wale wale ambao watajibu uone wale watajibu na akafanya hivyo ni watu saba tu pekee yake zaidi ya mamia walio ndani ya simu ya, yake hundreds of people in the phone book watu saba walimujibu wengine wanamwambia wana pole tuko pamoja tutakuombea nafikiri mtu kama mmoja tu ama wawili ndio walituma kitu Out of hundreds of people ndio ujue ya kwamba phone book kujaa sikusaidiwa saa umekabwa ko ndio utajua ni nani aliye ya rafiki yako mm. na wengi ni wale wa kusema we we together together my brother we are together. i will pray for you akienda kukamata ugali akishiba, uh, we are not in his mind. priority anakusahau lakini your default mode is god first wacha yeye mwenyewe akuelekeze wacha yeye no, unajua by the way the word of god says mungu atakujibu kulingana na idols ni nini idols kulingana na sanamu ye sanamu ile ambayo umeweka mbele yako I will answer you according to the idol that is before you kama uliona suluhisho ni kwa pite alafu unaenda kwa mungu eti mungu msaidie piter ili ndiyo anipatie pesa kama mungu tmbiaba hata mutumia. pita hata mi na mzigo mkubwa ndugu yangu siwezi utanisamehe so so mungu ni muongo ama muongo ama so, ndiye before you go to anybody, go to to anybody god huwa naambia hata watoto wangu kama mko na changamoto before mkuje kwangu endeni kwa kwa nani kwa baba hata huyo pia ndiye ya baba yangu kwa mungu kwanza alafu baadaye biological mtoto ambaye alipewa tena baadaye akafa alitengeneza muujiza wake kupitia kwa imani aliyokuwa nayo kupitia kwa kukiri alikokuwa nako nauliza hivi wee unakiri nini what is your confession every day ukipanua mdomo wako confessing confessing unakiri kile ambacho unataka ama unakiri kile ambacho unakiona because kila mtu hapa lazima atapitia hali ngumu na changamoto lakini vile ambavyo unaishughulikia ndivyo mungu na unajua mungu pia naye hakutaka mtu yeyote aingilie kati hata elaisha mwenyewe hakuonyeshwa before aliwacha mama aende akikiri vile anataka mpaka mwisho without any interference mama alikiri mpaka mwisho without any interference hata kama alilia hatukuambiwa kulia jeni muhimu si muhimu lakini si makosa ni ubinadamu sawa eh? sema kosa ni ubinadamu na inaruhusiwa lakini kwa sababu hatukuonyeshwa kwamba ni stepa alifanya sio alifanyasio lazim? si lazima hebu tusome wafalme wa pili sura ya 8ne ustari wa kwanza mpaka wa sita kukabiliana na hali ngumu na wakati wako wa urejesho nyotanyi na tumeona mama amerejeshewa kwanza mtoto wake kwa sababu ya imani aliyokuwa nayo alirejeshewa mtoto wake kwa sababu ya imani aliyokuwa nayo na kuambatanisha kukiri kwake na kunena kama alivyotaka kuona na bali sio vile alivyokuwa anaona basi elaisha alikuwa amemwambia yule mwanamke ambaye alimfufulia mwanawe akasema ondoka ukaende wewe na jamaa yako ukae hali ya kigeni utakapoweza kukaa utakapoweza kukaa kwa sababu bwana ameita njaa nayo itakuja juu ya nchi hii muda wa miaka saba huwa mstari wa kwanza tu peke yake kwanza mama huyu ni yule yule tu shinemu yule yule tu tumemwona tumeona safari yake jinsi anavyompenda mungu na kumtumikia mungu kupitia huyu sehemu yake ilikuwa ni utumishi wa kusimama na watumishi wa bwana hiyo ndio ilikuwa sehemu yake mi sijui yako ni gani sasa baada ya muda mungu akamtuma elisha kwa huyu mama akamwendea akamwambia mama mungu anasema hivi njaa inakuja na ujue vile mungu ana- anaandaa watu eh? vile mungu anaongea na watu wewe ulikuwa tu unakaa mbali mbali utake kumtumikia mungu wacha ukame uje utashtukia umeingia na wengine walionyeshwa si walikuwa watu wengi kule bone mama peke yake There were so many mbone huyu ndio tana ikaandikwa hapakuna sababu si eh? sindio hata pia siku hile Eli- elisha alienda kuhubiri huko wanawake walikuwa wengi lakini huyu alikuwa amejiandaa na amejiweka katika sehemu ya kukutana na mungu na mungu hangemsahau sasa elisha anamba na mungu edaendaendagoaikntla hatusafagona anteh akamwambia sasa mama sikia njaa inakuja miaka saba hama na jamii yako uende huko kwa wafilisti tafuta mahali ukae huko usaidike kwa miaka mingapi yes we unalala unapiga mablanketi mateke <laughs> unageuka huku na kule na usikii watumishi wa mungu hawatumi kuja kukwambia unafikiri kilichosababisha kuja kuambiwa ni nini huyu mama kwa sababu ya nini ya huduma yake kwa sababu ya uwekezaji wake mungu hangemsahau hama if you want to continue and hearing from god stay connected endelea kukaa katika uwepo wa bwana akahama mstari wa pili akaondoka yule mwanamke akafanya kama alivyosema mtu wa mungu akaenda yeye na jamaa yake akakaa katika nchi ya wafilisti miaka saba simama hapo tena jambo la kwanza tumemuona tunaongea kuhusu awamu ya urejesho restoration na tumeona ya kwanza ni ya mtoto hii ni ya pili sauti ya mungu imekuja kupitia kwa mtumishi wa bwana the first thing you will hear god speaking eh? that this situation kama vile alivyosema ya kwamba kifo hiki ama ugonjwa huu alikuwa anaongea kuhusu nani si wa mauti nani, ni ni kuhusu nani nani vile anaongea habari nani ayeu yes lakini ni kwa utukufu wa nani wa mungu, god is speaking mungua lakini wewe utaenda ukaokoke you will not die here utasikia sauti ya nani ya mungu jambo la pili ni utii so, eh? the next thing is obey Don't argue. imagine sa fikiria mama alikuwa mwanamke wa vitu na vile mwanadamu alivyoambatanishwa na vitu alikuwa mtajiri angeuliza hii mali yote nawachia nani niko na manyumba niko na mashamba niko na vitu na wanyama nitawachia hakuambiwa abebe ama aliambiwa abebe sijaona hapa aliambiwa wewe na nyumba yako sivyo taaliambiwa rudi hapo juu verse juus aliambiwa atoka na nani ondoka ukaende na jamaa yako jamaa jamaa aenda sangasema mtumishi wa mungu hu ujumbe complete na hivi vitu nita, nitafanyia nini what do i do? just go obedience unataka mungu alete urejesho katika maisha yako sikia sauti ya mungu na utii katika hali ili unayopitia hali ile ya ukame hali ya uchache na upungufu sikia sauti ya mungu na utii kile ambacho mungu anasema Ehe, enda mstari watatu sasa alitii na akaenda alitii na akaenda miaka saba imeisha amerudi She is now back. amerudi eh? aya tunamuona ikawa miaka saba ilipoisha yule mwanamke akarudi kutoka nchi ya wafilisti akatokea amulilie mfalme kwa ajili ya nyumba yake na shamba lake vilienda wewe kama ni wewe ndugu yangu ungefanya nini sasa uliambua uende uepe njaa tena amerudi hakuna vitu namtumishakuambia ubebe uwache mwanadamu na vitu afadhali akufe yaani imagine ile wealth alikuwa nayo tuko pamoja because kama ingemtosha hangeambiwa nini ahame ile aliyokuwa nayo haingemtosha na kama ingemtosha hangeambiwa aha ahame sasa amerudi aende kumwulilia mfalme ah, umeenda mbio aende kumwulilia nani mfalme kwa sababu ya nyumba na shamba yake sasikia vile mungu hu anafanya mambo enda mstari wa ine basi mfalme alikuwa akizungumuza na gehazi mtumishi wa mtu wa mungu akinena uniambie na kusihi mambo makuu yote aliyofanya elaisha wanapiga tu story gumzo mfalume na gehazi nahuyu gehazi naye <laughs> alikuwa amepotelea huyu mutu alikimbilia naman siku nyingine huko akitafuta vitu ndioika mutu tu bado anachunguza vitu kwa nyumba za watu nakusihi mambo makuu yote aliyofanya nani elaisha enda mstari wa tano ikawa alipokuwa katika kumwambia mfalme jinsi alivyomfufua mtu aliyekufa tazama huyo mwanamke aliyefufuliwa mwanawe alimulilia mfalme kwa ajili ya nyumba yake na shamba lake gehazi akasema bwana wangu m-huyu ndiye mwanamke na huyu ndiye mwanawe ambaye elisha alimfufua unafikiri ilikuwa ninciden ni <laughs> etisukila mtu aamuke tu aingie kwa ofisi ya mfalme akute habari yake ndiyo inaongelelewa you think ni coincidence niniden hakuna hiyo ni vitu vimetengenezwa vime, vime maana mungu hawezi akakuacha wewe ni mwekezaji wa ufalme wake will not ab- he will not abandon you alimwambia kwanza nani alimwambia si alimwambia enda na akaenda sasa atataabika kweli god is interested in restoring us. god is is interested interested in in restoring restoring us you and me askofu akasema aliongea mambo ya ulikuwa juu ukakuja chini na ukapanda tena Ayubu Jew. akakuja chini na akapanda tena God is a perfect planner God orchestrates he works out everything that at the right time he comes up with an answer and you are right all time kaamba huyu ndiyo mama hauhitaji habari nyingi evidence ndiyo hii mama ndiyo huyu mtoto ndiyo huyu sasa nini ingine imebaki <laughs> twende mstari wa sita akasemaje na mfalme alipomuuliza yule mwanamke yeye akamweleza, akamweleza. basi mfalme akamtolea ofisa akasema mrudishie yote aliyokuwa nayo na mapato yote ya shamba lake tangu siku aliposafiri hata leo huyo <laughs> mwanamke aliwacha mashamba akaenda na akuw amelima amerudi ameambiwa nini nyumba irudi shamba shamba yarudi na yale mazao yote mpige hesabu na ameita mkubwa we chief nani chief nani kuja principal whatever ps kuja hapa yes hiyo yeah, hiyo principal secretary kuja hapa ama cs huyu mama nimetosheka na ushuhuda ambao nimesikia corroborated by nimesikiagehazi hapa aliyekuwa anatembea na elisha na mama ndiyo huyu kijana ndiyo huyu huyu si ni mungu wa ajabu if god wants to restore atafanya kila kitu mambo yote ashikanishe pamoja aunganishe vitu mpaka upate kile ambacho mungu amesema upate amen kwani mungu ni nani anaunganisha vitu analeta watu anatoa mtu kwa safari huko anamwingiza ndani ya nyumba ya ofisi ile story ya kuongea ndiyo hiyo in preparation for your restoration fis shamba zirudi sahii kama kuna watu wamekaa huko watoke wote nimesema sahihi watoke hata ukitaka maaskari enda uchukue haa watu watoke tena uende kwa treasury mpige mahesabu ch angekuwa amevuna na kwa miaka saba ingie kwa akaunti yake sahii kumwona elaisha amechoka anatembea amejaa vumbi kumwona elaisha ako na njaa kumwona amekiatu mpaka kinacheka na akasema hapa kuna muujiza wangu na alifanya hayo yote anasema hakuwa anataka vitu yeye no maana kama kama ni niwewe ungeulizwa nikufanyie nini Ai, king niniinpresient unajua king ni mopawafudha na king ungetoa list wewe <laughs> pita nakujua list <laughs> nataka hivi list vitu hamsini kasema no i am contented naye mungu akasema nitamulipa huyu mama a tusome mstari wa mwisho natumalize e, nipatie ile nimeandika yo nani yule joy. kuna joel hapo chini mwisho kabisa ni gani iko hiyo karatasi e, karatasiweky nitumalizia hapo25 hiyo peke yake yeah. nami nitawarudishia hiyo miaka iliyoliwa na nzige na parare na madumadu na tunutu jeshi langu kubwa nililotuma <laughs> nililo kati yenu hebu sikia hapo yeah? hii mungu anasema nini nani aloestreti hii vitu vyote kuja kuharibiwa ni nani ni mungu ndio askofu akawa anasema uliza mungu we, umuulize ni nani ametuma ni nani ambaye ameokestreti ili kuwa na hekima ya kujua jinsi ya kufanya mambo ya uuliza huyu ni shetani ama ni mungu maana si kila vitu ni vya shetani na nanimewaambia hapa utamlaumu shetani na siku hiyo alikuwa ameenda wapi cambodia <laughs> ameenda kudili na wakorofi huko na weo unasema ni, mu, ni shetani huyu namkana wee wachana na yeye uliza mungu anasema jeshi nilituma maana mlikuwa hamsikii hiyo ilikuwa ni tabu yao but the point is nitawarudishia hiyo miaka iliyoliwa hiyo yote i will restore. Because god is in the business of restoration maana mungu haja yake ni urejesho na una inawezekana ikawa ni moto wa maombi ulififia moto wa maombi uliisha unapiga magoti uombe hakuombeki anasema nitarejesha nitarudisha huo moto inaweza kuwa ni moto wa yaani ile shauku ya kumpenda tu mungu shauku ya kutamani matamanio yako na mungu yameisha anasema nitava nini nitarudisha inaweza kuwa hujisikii tu kumtumikia mungu you don't feel mambo ya mungu si It's not by feeling sikufil anasema I nitarudisha And that was the haya mambo yote matatu yameshikanishwa but kitu cha kwanza ni utumishi wako katika bwana amen