Turn your into geuza ama fanya unabii wako wa kibinafsi uwe wa kweli kugeuza ama kufanya unabii wako wa kibinafsi uwe wa kweli your personal into a kila wakati mungu ananena na maisha yetu kuna mambo ambayo mungu atazungumza kwa kanisa kwa ujumla na kuna mambo ambayo mungu atazungumza kwangu na kwako kibinafsi god will speak and he is speaking even now and he has been speaking continuously from age to age from generation to generation kuna mambo ambayo atayanena to the church and the body of Christ na kuna mambo ambayo atayaelekeza kwako wewe binafs. na kama kuna karama na ofisi ambayo kwa maoni yangu naona imekosa kueleweka vilivyo na inatumika kinyume ni ofisi ya nabii na karama ya unabii the the the office of the and the gifts of and hiie na haijaanza leo ilikuweko hata siku zile katika agano la kale ya kwamba kulikuweko na manabii na unabii na hata sasa pia kuna manabii na kuna unabii katika kitabu cha waefeso nne na kumi na moja kuna zile huduma ama zile ofisi ambazo roho mtakatifu amezitambua ama mungu ama yesu amezitambua na inasema hivi naye alitoa wengine kuwa mitume na wengine kuwa manabii na wengine kuwa wainjilisti na wengine kuwa wachungaji na waalimu waalimu hizo ni huduma ambazo katika kanisa zimepeanwa na zimewekwa kwa ajili ya kuujenga mwili wa kristu na kuoperete ama kukaa katika hiyo ofisi ni roho mtakatifu mwenyewe ndiye ambaye anaingiza mtu katika kila ofisi katika hizo huduma ambazo zimetajwa pale lakini kuna karama za roho mtakatifu tukiangalia kwa wakorintho wa kwanza kumi na mbili So, nataka usichanganyikiwe na ofisi na karama ili ndio sasa tuendelee do not be confused by office ambayo mtumishi ama mtu anaingia ndani na kuhudumu aidha kama vile ambavyo imetajwa pale nataka tuangalie zile karama the the gifts of the holy spirit basi kuna karama tofauti bali roho ni yeye yule tena kuna huduma ndio zile tumezisema tumezisoma pale kwa waefeso huduma tofauti na bwana ni yeye yule kisha kuna uwezo tofauti kwa, wa kutenda kazi bali mungu ni yeye yule azitendaye kazi zote katika wote lakini kila mmoja hupewa ufunuo wa roho kwa kufaidiana maana mtu mmoja kwa roho apewa neno la hekima na mwingine neno la maarifa apendavyo roho yeye yule mwingine imani katika roho yeye yule na mwingine karama za kuponya katika roho yule mmoja na mwingine matendo ya miujiza na mwingine unabii na mwingine kupambanua roho mwingine aina za lugha na mwingine fasihi fasiri za lughakun lakini kazi hizi zote huzitenda roho huyo mmoja yeye yule akimgawia kila mtu peke yake kama apendavyo yeye karama hizo ni tisa lakini siongei kuhusu hizo karama hizo tisa kwa leo na ongea tu kuhusu kipengele kidogo cha karama hii ya unabii karama hizo tisa ni zimetajwa pale zimegawanywa katika vitengo vitatu kuna karama za ufunuo zikiwa tatu kama vile neno la hekima neno la maarifa na uwezo wa kupambanua roho word of wisdom, word of knowledge and of spirits kupambanua zile roho hizo ni karama za ufunuo kuna karama tatu ziko pale za nguvu the gifts of power kama vile imani the gift of faith imani kama vile kuponya na kufanya neujiza halafu kuna karama tatu zingine za inspiration ama msukumo ambazo pia ni tatu yingine ni kutafsiri zile ndini lakini nataka nisisitize kuhusu unabii na hapo ndiyo tutaangalia tuta kugeuza unabii wako lakini pia hivyo hivyo paulo kuna mahali alijaribu kulinganisha hizo karama na akawa anasema ya kwamba inatupasa tutamani hii karama ya unabii tutamani dses ukiangalia wakorintho wa kwanza bado kumi na ne wakorintho wa kwanza kumi na nne kuanzia mstari ule wa kwanza mpaka wa tano alafu tutaruka tuende thalathini na tisa na arobaini ufuatilieni upendo na kutaka sana karama za rohoni ili ndio uweze kumtumikia mungu kikamilifu tamani His karama za roho for you to be o yuto rist tamani karama za roho anasema na kutaka sana karama za rohoni ufatilieni upendo alafu na kutaka sana karama za rohoni lakini zaidi kwamba mpate kutoa unabii maana yeye anenaye kwa lugha hasemi hasemi na watu bali husema na mungu maana hakuna asikiaye lakini anena mambo ya siri katika roho yake bali yeye ahutubuye Your translation kule walikuwa si kutoa unabii ni ni kutabiri ama hiyi imesema ahutubuye kuhutubu sikuipenda sana translation ahutubuye kuhutubu ni kama kuadresari ama public meeting, ama speech bali yeye ahutubuye asema nawa asema na watu maneno ya kuwajenga ya kuwafariji na kuwatia moyo mm-hmm. yeye anenaye kwa lugha hujijenga nafsi yake bali atoaye unabii kulijenga kanisa tano nami nataka ninyi nyote munene kwa lugha lakini zaidi sana mupate kutoa unabii maana yeye atoaye unabii ni mkuu kuliko yeye anenaye kwa lugha isipokuwa afasiri ama atoe tafsiri ili kusudi kanisa lipate kujengwa twende kwa ajili ya hayo ndugu jitahidini sana kutoa unabii wala musizuie kunena kwa lugha lakini mambo yote nayatendeke kwa uzuri na utaratibu sasa vile paulo amejaribu kulinganisha hizi karama espeial amelinganisha karama ya unabii na ya kunena kwa lugha akasema ya kwamba anatamani sana sote tufanye nini tutoe unabi. word of caution not everyone who is a unabiisaasaalakini eh? a... akasema ya kwamba kama lugha zitanenwa na zitafsiriwe basi zinaweza kuwa katika kiwango kimoja na unabii tmstari wa tatu amese mm. uh, unabii unafanya mambo matatu mambo matatu three things hiyo mstari wa tatu numbe numbe anub kujenga mwili wa kristo ku... The building up the body of christ haya mawe ndio ameisha eh? ni mawe aaasiaeae <laughs> yani <laughs> ni yani nauliza nine wapendwa jumapili nenda jumapili rudi tabu ni hii moja an hakuna mtu mtutaayo mawe mapya ntayanunuamapyaa eh? na hii katakata katakata edification kujenga mwili wa kristo na nikawa najaribu ku, ku, kutaka kujua katika kibrania wakasema the word used for, ed, for edification is charging kama vile una chargebetri ikiisha moto unafanya nini unapeleka kwa charge ili ipate nguvu ndio uendelee kutumia kama ni nibetr ya gari ni niet ya simu the way you keep on charging your battery every day hiyo ndiyo kazi neno la unabii is to charge you up kukujenga na kukutia nguvu lakini akasema kila kitu kifanywe kwa utaratibu utaratibu utaratibu, utaratibu. simu mtu awe amelala akaota ndoto zake aje azigeuza aziite nini unabii jambo la pili akasema ni kuhimiza kuhimiza kusukuma mtu kumwinua mtu kumuweka mahali ambapo ni awe alafu jambo la tatu comfort kutia moyo na kufariji hayo ndiyo mambo matatu makubwa ya umuhimu katika kutoa unabii na nimetangulia kusema ya kwamba ofisi hii na karama hii imetumiwa vibaya imetumiwa vibaya na ndiyo kwa sababu tumetahadharishwa ya kwamba mujichunge na muj, mutahadhari na mjue ya kwamba kuna manabii wa uongo walikuwepo na wako mpaka sasa na watakuwepo Because for you to function in that office of the prophet, it is the gift of prophecy and maybe one or two other giftings which must consistently and continuously be manifested in your life, tried and tested. for you to operate in that office lakini iwacha niende kuangalia ni mambo gani haya ambayo unastakikana kuyaangalia nilisema ya kwamba izile karama zimegawanywa katika vitengo vingapi vitatu gifts of of of of revelation where we have word of wisdom word of knowledge and of spirits yaani hekima maarifa na kupambanua roho ama maroho and then the power thethe gifts. The, the gifts of power tuko na imani kuponya na miujiza alafu the gifts of inspiration ya prophecy tanges and h intepretation of tangs ndimi ama lugha kadha wa kadha kutafsiri na unabii sasa so, tunapoangalia na nimesema word of caution not every one who are, na pia nataka niwatahadharishe ni hivi ya kwamba neno la unabii kwa sababu mungu anazungumza god is is speaking either from the word which is being preached from from the word or from the word word or of prophecy hasa mungu anaweza kukuongelesha wewe peke yako kibinafsi kupitia kwa neno la unabii lakini haimaanishi ya kwamba neno la unabii litaondoa sehemu yako ya wewe kutaka kumusikia mungu mwenyewe kibina? kibinafsi the word of Is not a substitute for you not to hear from God personally and individually. It's your substitute. Jumbo la kwanza ambalo ni kazo, wakati neno hilo. Na unajua sasa kwa sababu watu wanakimbia kila mahali wakitafuta maneno ya nabi. naenda nisikie angalau kuna neno litasemwa kunihusu kwa hivyo unaenda kwa mkutano huu unaenda kwa kanisa hili unaenda kwa nabii huyu unaenda kwa nabii yule ukitafuta neno lizungumzwe kwa niaba yako ama kwa sababu yako hua ni msukumo mkubwa ambao uko siku ya leo nakumbuka siku moja nikiwa kwa mkutano fulani sitapaa ni kanisa gani na ni wapi kukawa na nabii kutoka nchi ya mbali nikasema kama kwa moyo wangu nikasema kama huyu ni nabii wa kweli nataka kesho nikifika hapa pia mimi aniite na aniambie maneno ambayo nataka kusikia aniambienyoataa ni lazima kuti ni nabii wa wa kweli si lazima na unajua hiyo kesho alikuja kuniita kweli not a a guarantee that she is a true aliua jambo la kwanza tuzingatie kwa sababu unaweza kuambiwa unabii na usitimie na useme alikuwa nabii wa uongo na pengine si wa uongo na useme mungu hakuwa amesema na pengine mungu alikuwa ame So there are things that we have to consider. Number one, you must have the right attitude. uwe na mtazamo sahihi, mtazamo wasawa. Right attitude. Right attitude. Right attitude. wa thesalonike kwanza tano ishirini na ishirini na moja hessaa ebu weka hiyo kizungu kwanza weka hiyo kizungu kwanza ha, ile veshoni nyingine metoahiyoa hey, do not treat propheies with oet ot ni kama madharau Do not treat prophecies with contempt. 21 But test them all. Hold on to what is good. Test them all. Hold on to what is good. Heka Kiswahili sasa. jaribuni jaribuniapana ah, eh, musitweze ilonine ndo ilikuwa staki kulisoma tweze nabii i believe ni translation nianaio yaet or disregard disgad tweze unabii lakini jaribuni mambo yote lishikeni lililo jema na katika hali ya kuangalia mtazamo kuna mambo ambayo lazima tuyazingatie vile vile under the attitude ulionayo wakati unasikia ama unapokea neno ambalo limesemwa kwa niaba yako usibarau Despise, but jaribuni kila neno na tutaangalia jinsi ya kujaribu kila neno how how do do you test every word how do you test and prove that kweli hili liko sawa katika maneno yote kulingana na kanuni za mungu na neno la mungu how do you test lakini anasema anasemamsidara katika mtazamo lazima uwe na mtazamo wa imani you must have an of faith hiyo ni laz- mandatory mtazamo wa imani you must have faith kwa sababu imani ndiyo pesa yetu ya ukristo kama vile wewe utachukua pesa yenye picha ya ndovu na watu wengine ukanunue vitu katika ukristo tunatumia imani to to unlock the things that we desire to see so faith is our currency ama imani ni pesa so you must have an attitude ndio hata wahebrania akasema walilisikia neno wale wana waisraeli lakini hawakulichanganya na imani ndio kwa sababu halikufanya kazi katika maisha yao wahebrania mstari wa wa pili the word did not profit them why because they did not mix it with faith for we also maana ni kweli sisi nasi tumehubiriwa habari njema vile vile kama okay. hao kina nani wale wazee wetu wa zamani wana wa israeli lakini neno lile lililosikiwa halikuwafaa hao kwa sababu halikuchanganyika na imani ndani yao waliosikia hata sasa neno lolote ambalo unasikia unalipokea unahubiwa usipolichukua na uongeza kichanganyo kama vile ukipika mboga zikiwakali sana kunana unajua hiyo eh, unachanganyia ili ndio ladha na utamu ufanye nini eh, ndio uweze kula pia neno la mungu ni uweke imani ndani yake ili liweze kufanya nini kazi na nikasema last week kwamba it it is is not how how much much word word you you have no it is about how much word you apply in your life si kile kiwango cha neno lingi limejaa ni sawa na ni vizuri lakini kama haulifanyii kazi halina maana it is by exercise that that you profit from that word kwani hata mkifundishwa elimu yoyote nyingine engeneza sababu elimu ile watu wengi wanataka leo ni ya pesa hakuna hakunahuo ndio ukweli tusidanganyane elimu ile kubwa watu wanatafuta ni elimu ya pesa nimechelewa nilikuwa kazini nimechelewa nilikuwa na kazi nimechelewa sijafunga duka nimechelewa pesa hiyo elimu hata ukifundishwa hata uwekewe injection kama hutaitumia you will not profit from that knowledge so anatitude of atan attitude of faith, faith. ndio jehoshaphat katika uh, second chronicles yoni hiyo ni nini kwa, kwa kiswahili Chronicles ni Ae, mambo wa nyakati wa pili ishirini ishirini jehoshafat alikuwa amekuwa na mambo yake huko juu mpaka hii ni conclusion kwa sababu mungu alimpatia ushindi alikuwa amewa na maadui wakamulilia mungu alafu nabii katikati yao anaitwa jahaziel akasimama akaongea na alipoongea jehoshahat akaamurisha watu wafanye kama vile mungu alivyonena na hatimaye wakaupata ushindi ndio hapa akawa anasema kwanzia hapa enda yes ni hapo yes wakaamuka asubuhi na mapema wakaenda nje katika jangwa la tekoa nao walipokuwa wakitoka yehoshafati akasimama akasema nisikieni enyi yuda nanyi wenyeji wa yerusalemu mwaminini bwana mungu wenu ndivyo mutakavyothibitika waaminini manabii wake ndivyo mtakavyofanikiwa mwamini mungu anayepeana neno pia mwamini yule mtumishi ambaye mungu anamutumia ili ndio uweze kufanikiwa uimarike ama uthibitike na ufanikiwe so must have an an attitude of faith two, an attitude of obedience tazamo wa kutii hata hapa tayari tumesoma huyu jehoshafat kama vile walivyoambiwa wafanya hawangefanya katika huo unabii kupitia kwa yule nabii hawangepata ushindi hawangepata ushindi hawangeupata ushindi lakini nataka tusome ile habari ya wale manabii wawili nabii mzee na nabii kijana wafalme wa kwanza najo sichakupatia hapo wafalme wa kwanza wafalme wa kwanza kumi na tatu kwanzia mstari wa kumi na moja basi nabii mmoja mzee alikuwa akikaa katika betheli na wanawe wakamwendea wakamwambia kila neno alilolitenda yule mtu wa mungu siku ile katika betheli na maneno aliyomwambia mfalme hayo nayo walimwambia baba yao baba yao akawaambia amekwenda zake kwa njia ipi kwa maana wanawe walikuwa wameiona njia ile aliyoiendea yule mtu wa mungu aliyetoka katika yuda akawaambia wanawe nitandikieni punda mu, wakamutandikia punda naye akampanda akamfuata mtu wa mungu akamkuta ameketi chini ya mwaloni akamwambia je wewe ndiwe yule mtu wa mungu aliyetoka katika yuda akamwambia mimi ndiye akamwambia karibu kwangu nyumbani ule chakula naye akamwambia siwezi kurudi pamoja nawe wala kuingia pamoja nawe wala sili chakula wala sinywi maji pamoja nawe hapa kwani nimeambiwa kwa neno la bwana usile chakula wala usinywe maji huko wala usirudi kwa njia ile uliyoijia akamwambia mimi nami ni nabii kama wewe na malaika akaniambia kwa neno la bwana kusema murudishe pamoja nawe nyumbani kwako ale chakula akanywe maji lakini kibwagizo anasema nini lakini alisema wow. basi mtu yule akarudi pamoja naye akala chakula akanywa maji nyumbani mwake hata ikawa walipokuwa wameketi mezani neno la bwana likamjia nabii yule aliyemrudisha akamulilia yule mtu wa mungu aliyetoka katika yuda akinena bwana asema hivi kwa sababu umeiasi kauli ya bwana wala hukuishika amri ile aliyokuamuru bwana mungu wako bali umerudi ukala chakula ukanywa maji hapo alipokuambia usile chakula wala usinywe maji maiti yako haitaliingia kaburi la baba zako basi ikawa alipokwisha kula chakula na kunywa maji yule nabii aliyemrudisha akamtandikia punda na alipokuwa amekwenda zake simba alimkuta njiani akamuua maiti yake ikatupwa njiani na yule punda akasimama karibu naye na yule simba naye akasimama karibu na maiti natazama watu wakapita wakauona mzoga umetupwa njiani na yule simba akisimama karibu na mzoga wakaenda wakatoa habari katika mji ule alimokaa yule nabii mzee ukiendelea utaona walikuja wakamchukua wakaenda kumuzika yule nabii mzee tena baadaye akawa anamwulilia oh my brother yeah. ukisoma hapo chini utaona yule nabii mzee anamwulilia yule nabii kijana kuna mambo mengi ya kujifundisha pale jambo la kwanza ni kutii nabii kijana alipewa maagizo specific na ilimpasa ayafuatilizie mpaka mwisho kama vile ambavyo aliambiwa lakini aliposikia ya kwamba huyu mzee anasema pia mimi nami ni nabii nndio nikawaambia lazima tuwe macho lazima tuwe waangalifu hata nikisema mimi ni sinia maiti yataja mtu I'm just giving, na neno tu limekuja kwa mudomo wangu ukiata ukijiita hivyo senior chief prophet. hai maanishi ya kwamba kile unachosema lakini huyu mzee alikuwa nabii zamani wa kweli lakini akafika mahali akaziondokea njia za hasa yaliyobaki yalikuwa ni mashaka yake mwenyewe aliyobaki alikuwa ni alikuwa anashindwa kwa nini mungu atoe nabii yuda aje betheli na mimi nimekaa hapa kama husikii mungu tena utatumiwaje alibidi nabii atoke wapi yuda akuja wapi betheli maana wewe umeziondokea njia za bwana sasa yaliyobaki ni kujitafutia maneno yako mwenyewe kwa akili zako na hekima yako lakini nabii kijana pia naye akateleza alifikiria ya kwamba give honor to whom honor is huyu ni muzee baba wa imani katika imani si mababa wote ni waimani wa kweli wengine waliziondokea njia za mungu kitamo. long time ago obedience the attitude of obedience jambo la uh, attitude ya tatu mtazamo wa tatu still right attitude patience, patience. uvumilivu uvumilivu uvumilivu uvumilivuuvumilivuuvumilivu unapongojea unabii wako ulionenwa utimie waweza kuchukua siku wiki mwaka na miaka na miaka ili musiwe wavivu bali mkae kama hao waziripio ahadi kwa imani na uvumilivu mungu alikwambia ya kwamba wewe utakuwa na huduma kubwa sana ya kimataifa alafu umengoja mwaka wa kwanza mwaka wa pili hata huduma inafungwa anasema sasa huyu mungu aliyeniambia huduma kubwa ya kimataifa ako wapi hapana anasema wanaozirithi ahadi ni wale ambao wako na nini ni nini imani na kama kuna kitu ambacho huwa kinakuwa tested mara nyingi kwetu ni wetu is never mungu mungu right on time lakini kama wewe ambaye unangojea utimilifu wa unabii wako kuna mambo mengine ambayo huyafuatilizi then you can delay. you can can delay delay but God never delays. tukiangalia zaburi t3aha7b pia inasisitiza umuhimu wa kuvumilia na kumngojea bwana kwanzia mstari wa saba utulie mbele za bwana nawe umungojee kwa subira si si alisema alisema then wait unless he did not say sialisema sialisema enit nless hidinot saseag isnotman ors ofma hat hishul nawe umungojee kwa subira usihangaike juu <coughs> ya afanikiwaye katika njia yake wala mtu apangaye maovu kijana mungu alikwambia kwa utimilifu wa wakati nitakuletea mchumba nitakuletea mume nitakuletea mke huyu uh, unasema uh, mungu nimengoja sana mpaka naanza kutianya hiyo neno maanake ni mimi <laughs> eh, uh, uh. unasema hapana huyu mungu kweli aliniongelesha ama aliongelesha mwingine uh, uh nilikuwa nasikia mwingine mhubiri mwingine alienda kuhubiri mahali alafu mungu akampatia neno la unabii namwambia dada hebu njoo abia mungu amesema atakupatia matamanio na haja ya moyo wako hivyo tu na ikaishia hivyo baada ya miezi kadhaa msichana wa huyu pasta akakutana na huyu dada aliyepewa unabii akasema unajua baba yako alitoa unabii juu yangu siku ile nyingine huu mtoto hakuwa hakuwakhua mkutano akasema pa pasta alisema yule pasta wa kanisa langu ndiye atanioa kwa sababu hiyo pasta wa hiyo kanisa lake alikuwa ni bado ni bachela hivyo ndio alisema t alisema hivyo akamuuliza huu ujumbe huo unabii uliuandika kwa karatasi ati hebu e, nipeni usome akampatia unasema mungu amesema atakupatia haja za moyo wako akasema si yes, haja yangu ni mume na ile -ninayemtaka na, sasa si mungu ameshasema na ndio huyo hapana huyo mchungaji hakumwambia ya, ya kwamba huyu nataka huyu pasta soa ndizoo so, akuoe alisema haja za moyo hasa wewe ngojea kwa utimilifu wa wakati mungu mwenyewe atakuongoza jinsi ya kutimiza neno lake a huo ni uongo hakusema hivyo si hata ue mwenyewe umeandika hapa ukomeshe hasira uache ghadhabu usikasirike mwisho wake ni kutenda mabaya maana watenda mabaya watakataliwa wata mbali bali wamongojao bwana ndiyo watakaorithi nchi maana bado kitambo kidogo asiye haki hata kuwapo utapaangalia mahali pake wala hatakuwapo Eleven, bali wenye upole wa tairifi nchi watajifurahisha kwa wingi wa amani mungojee bwana kuwa nasubra ama sub, ni subira na uvumilivu mungojee bwana kwa kile ambacho alikisema kwa wakati wake atakitimiza numb4aid nbhumiis unyenyekea na kujitoa ama kujipeana humility uwe na ule mtazamo wa kupokea kwa unyenyekevu wala usiwe mtu wa kiburi ama mtu should not be a person full of pride anger doubt resentment criticism or self justification or arrogance unajua unabii wakati mwingine unaweza kuwa sio vile ulitaka neno la unabii linakuja na hukutarajia hivyo nasema hapana hiyo ni uongo neno linasema asisemi ninatoa unabii lakini pengine anasema bwana amesema ya kwamba njia unazoziendea zitakuangamiza na wale marafiki ulionao usipowachana na wao hakika unasema uongo hiyo hakuna unabii hiyo hakuna unabii ametunga vitu zake ama pastor anahubiri tu alafu mtu hapa anakasirika nasema kwani pastor ametumwa peter anasema kwani pasta ulitumwa na amekatsirika kwani uliniona uh-uh. moyo wa uneni moyo wa upole receive the prophecy with a heart of humility meekness, and submission to god na hata kama hata kama umeliangalia ukatathimini ukaona kwamba ni la uongo hutamwendea huyo aliyenena wanze kumtukana hapana You are, kumbe ndio nyinyi watu manabii wa uongo ndio nyinyi mmekuja hapa wisdom demands otherwise moyo wa kupokea ni moyo na hivyo ndio james anatuambia yakobo moja ishirini na moja hivyo ndio anatuambia anatuambia nini yakobo moja ishi namoja anasema nini kwa hiyo wekeni mbali uchafu wote na ubaya uzidio na kupokea kwa upole neno lile lililopandwa ndani liwezalo kuziokoa roho zenyu hebu weka kizungu That is so prevalent and humble, humbly accept the word planted in you, which can save you. And I even do, the word of God is profitable for doctrine, for reproof, for instruction, for correction. Ya neno la mungu linashughulikia hizo sehemu zote kwa hivyo likichagua kukuonya kubali likichagua usitake tu kuambiwa ya kwamba utakuwa mkubwa utafanya uh-huh. kuna wakati mwingine linakuchapa viboko kubali. accept the word of god and change so that you can be kubalindio uweze kuokolewa na kuepukana na ile hali ambayo ingekutatiza na kusumbua maisha yako hiyo ilikuwa nipoint moja tumtazamo M- wai kusemanii mtazamo wa sawa mtazamo chanya hey, thats the word nafikiri chanya kwa kiswahili ni hivyo mtazamo kuna walimu wa kiswahili hapa aasidpositive attitude ndio nikasema kuna attitude of faith attitude of obedience attitude of patience attitude of of humility and submission and the last one ama yo ndioyamwisho which one ndioya mwisho oh, hakuna ingine i ilitoka wai kitabu changu na mtu alikuja akaitoa eh? uh, ndio hiyo yes so wakati unangoja unabii utimilike usirukeruke t walitabiri kule haijafanyika pengine yule si wa kweli wacha niende huku ukifika kule nako unakuja unakaa haifanyiki wacha niende pale Ah-ah, tulia relax just j ongoje bwana kwa wakati wake atatimiza kile ambacho amesema atafanya so point numbe ile ilikuwa ni ya kwanza right attitude kwanzataki mchanganyikiwe so point ya pili sasa right right and and meditate Write, read, and meditate andika soma tafakari huo unabii unajua hiyo hiyopint ilipokuwa ninaifikiria nikaona kweli unabii mwingi unatolewa and we don't care much unatolewa juu yako na unasahau lakini kama neno la mungu lenyewe linatuambia umuhimu wa kuandika kwa nini ukiambiwa neno kukuhusu siliandike Write it down go and water that word enda ukalinyunyizie maji hilo neno mpaka litimie kwa wakati wa mungu so read no write, read no and meditate sonoritbk mbili, mbili inatuambia nini write that write that viioiha andika hilo neno so that whoever nenoav Nuna kama amfano nimewapatia o dada aliyesema mchungaji mchungaji mchungaji for okay hebu hebu nisome mbili mbili. nasema nini hiyo dada kama huo ujumbe na na alipoambiwa toa si ingesemekana ya kwamba mchungaji alisema na mchungaji kwa mbiye, na yule. alisema hapana yule haja za moyo wako sasa kwa sababu ulikuwa vinyago you had set an idol ahead of you mungu sasa ulikuwa unataka aingie kwa vinyago vyako hapana huwezi kuwa umejianga umejitafutia mtu alafu mwambie mungu nipe huyu hiyo e, huwezi kuwa wewe mwenyewe umejichorea mtu na umeenda pale unasema mungu unataka yule sasa hiyo can't box god ta hapana anafanya mambo yake kwa njia zake mwenyewe bwana akanijibu akasema aiandike njozi ukaifanye iwe wazi sana katika vibao ili aisomaye apate kuisoma kama maji with ease and understanding na msukumo na hivyo ndiyo pia katika kitabu cha ufunuo mungu anasema hivyo hivyohivyo tujohn akawa aka na katika ile yale maono aliyopewa to to the the angel in ephesus, to the church in church ephesus rit kwa yule malaika wa kanisa la efeso andika what you see, write. what you you see hear andikar lakini kwa sababu gani huu hatuandiki hta nikafanya kwa sababu hatuna uzoefu wa kuandika hata neno likinenwa lingine ambalo for you kama hapa tunapokaa hapa hatuandiki lingine utaandikaeluongea Didn't that didn't na wakati mwingine unaandika lakini unaangalia neno unaangalia hali haziambatani hapana believe the word wachana na hali shika neno vile ambavyo limesema katika maisha yako hold on on to the word Rewrite. na kutafakari Why do you keep on reading unasoma ili ujikumbushe ili uendelee kuomba unasoma umeandika ndio usisahau unasoma ujikumbushe ujikumbushehe unatafakari unalipitia na kuliwaza mara kwa mara mpaka liingie katika moyo wako na liweze kutimia kwa wakati wa mungu prove that prophecy hakikisha huo unabii prove unabiihakikisha huo uab n siongea mambo meng kwa sababu ya wakati Should hakikisha ya kwamba kile ambacho kimenenwa umekipitisha kwa zile kanuni ambazo zitakuonyesha ya kwamba This word is true. kwa sababu tumeambiwa of false tumeambiwamjihadhari kwa sababu kuna manabii wa uongo wako kwa biashara jambo la kwanza katika kuhakikisha kwa ama kuprv ni, you will know them you will do by by their fruits. By their fruits fruits shall know a false and a right kwa matunda yao utajua nabii huyu neno hili limetoka kwa nabii wa uongo ama nabii wa Kwele. by their matayo 7 kwanzia ule mstari wa kumi na tano mpaka wa ishiriniuasoa you will know them by their you see god is interested in the messenger and the message usiseme mimi tu nimepokea neno shauri yake shauri yake god anataka ujue chombo na ujumbe huo ujumbe umebebwa na chombo gani fanya utafiti fanya uchunguzi because god is interested In the in the lakini wengi wetu siku ya leo we just want the message hiyo nyingine wachanao so, tafuta upate kujua misingi ya hao watu unaowafuata wanaotabiri juu ya maisha yako wanaozungumza tafuta kujua misingi yao historia yao tafuta na roho wa mungu akusaidie uone matunda yale ambayo wamezalisha kupitia kwa huduma zao jambo la pili does that glorify god hilo neno lina kuelekeza kwa mungu ama linakuondoa hilo neno linakuelekeza kwa mungu ama linakuondoa jambo la tatu kwa sababu ya wakati nitaenda haraka jambo la tatu does it agree with the word of god linakubaliana na neno la mungu Does it agree with the word of god sasa hapa ndiyo kuna matatizo hapa ndiyo kuna matatizo kwa sababu wakristo wengi lakini siwa hapa kanisa hili hawasomi neno hawajui neno and hefor unataka mtu akusomee akutafunie akutapikie kwa mudomo nawe umeze akuange namna hiyo Test, you must da- confirm, confirm is that prophecy in line with the wado oh? kama neno la mungu haliko ndani itakuwa vigumu kuweka kwa mizani upime huo unabii wey that profe pima unabii na neno la mungu pima unabii na neno la mungu nambe four jiulize do those come true huo unabii unatolewa kila siku unatimia ama hautimii o pia ujue ujueaa okay, kwanza ujiulize huo unabii ambao unatolewa kila wakati does it come true or not hii nitasoma to wakatihii tasoma8ap 18. Yes. 20 to 22. lakini nabii atakayenena neno kwa kujikinai kwa jina langu ambalo sikumwagiza kulinena au atakayenena katika jina la miungu mingine nabii yule atakufa 21. nawe ukisema moyoni mwako tutajuaje neno asilolinena bwana sivyo nio tutajuaje tuta, tuta, atakaponena nabii kwa jina la bwana lisi atakaponena nabii kwa jina la bwana lisifuate jambo lile wala kutimia hilo ndilo neno asilolinena bwana kwa kujikinai amelinena huyo nabii usimwogope yani nabii kuna wakati mwingine nabii ananena na akili yake si roho ni akili a kwa mfano mungu anaweza kunipatia kitu mpaka mahali fulani na huko mbele hataniambia naongeza na yangu anasema mungu amesema ya kwamba mtu mwenye elfu hamsini asimame huyo ndio mtu mungu anataka kumpatia biashara ya bilioni moja utaitafuta hiyo pesa na utasimama nilipewa mpaka mahali fulani huko kwengine nikaongeza na yangu nikachanganya na ujanja wangu A mungu anasema hilo neno hilo ambalo alilisema na halikutimia sikumtuma alifanya nini alijinenea mwenyewe kwani niulize hapa <laughs> kenya kama kuna wakati sarakasi na kuanga ni wakati wa kura na siasa manabii walitabiri pande zote upande huu utashinda upande huu utashinda hayo kusikia haya na tunajua upande ulio sasa wale wengine walikuwa manabii wagani sa pengine hayo waliyoyanena yani nabii ni wa mungu lakini wakati huo kile alichokinena kilikuwa kilikuwa chake ule marekani pia wakati wa ile kura nyingine walinena wakasema rais ni trump makanisa yote evangelical churches yotewate walikuwa kwa nani kwa trump hata baada ya kuwa ameapishwa anasema wanasema atatoka huyu aingie huyu mwdimsikia ametoka takaribu tamia kwanza nafanya nini naenda kuisha sasa to the extent that they said those those words hasa tohen haesaiose wahe s mungu akinena jambo atalifuatilizia ile lifanye nini litimie so akasema pale ya kwamba lile walilolinena na halikutimia sikulinena mimi walinena hacha ni wasomee tu alafu tufunge number nb remembe that some someproeies are not necessarily of god even though they can come to pass kuna unabii mwingine ambao si lazima uwe ni wa mungu lakini bado unakuja kufanya nini kutimia kuna unabii mwingine ambao si wa mungu lakini bado unafanya nini unatimia hebu tusome verse to dtronom 3535 kukizuka katikati yako nabii au mwotaji wa ndoto akikutolea ishara au ajabu ikatukia hiyo ishara au hiyo ajabu aliyokuambia akisema na tuifuate miungu mingine usiyoijua tuitumikie hiyo wewe usiyasikize maneno ya nabii yule au yule mwotaji wa ndoto kwa kuwa bwana mungu wenu yuajaribu apate kujua kwamba wampenda bwana mungu wenu kwa mioyo yenu yote na roho zenu zote Four, tembeeni kwa kumfuata bwana mungu wenu mcheni na kushika maagizo yake na kuisikia sauti yake nanyi mtumikieni na kushikamana naye na yule nabii au yule mwotaji wa ndoto na wawe kwa kuwa amesema yaliyopotoka juu ya bwana mungu wenu aliyewatoa katika nchi ya misri akakukomboa aka katika nyumba ya utumwa apate yule mtu kukupotoa katika njia aliyokuamuru bwana mungu wako uiendee ndivyo utakavyouondoa uovu utoke katikati yako unajua kuna watu wanaoota na wale wengine ambao wako katikati ya wanadamu hata makanisani wanao kwa nguvu za giza watanena vitu na vifanyike lakini si kutoka kwa nani kwa mungu mungu anasema anajaribu mioyo yenu maana mara ya kwanza alinena vikatokea mara ya pili anakuambia tufuate njia hii so sowewe kwa sababu alisema kule vikatukia unaamua kufanya nini kumfuata hapana anasema msimfuate maana huyo hatembei katika njia za bwana tuko wapi niewambia nitawasomea tu niwawachie hapa tuko v eh? yes namba s does the profesy produce liberty or bondage huo unabii unakufungua ama unakuingiza kwa kufungwa tena is it liberty or bondage that profesy inakuinua ama inakuweka chini because kama tumeokoka there shold be no more bondage nb 7n 7 o o yuifidr god's anointing upon your life will direct you hebu weka mtaandika hiyo mtaenda kusoma wenyewe First john chapter h2271 john27 chapter two, verse 20 and 27. anasema yukari anointing umebeba upako wa mungu upako huo utakufundisha utakuongelesha utakuambia the anointing anointingyoukar roho mtakatifu aliye ndani yako amekupatia upako huo upako that anointing is to teach you, is to show you to tell you show haanoinocy you kwamba hapana huo unabii ni wa uongo lakini kama hakuna nguvu hiyo katika maisha yako then you you will will not be able to to to help all things to test takwambia hapana huu unabii uliotolewa ni wa uongo kuhusu maisha yako and then point athen pint nmb pn nmbin nmb nambe nambe 4 nyi wanafunzi mtaenda kuangalia namba zenu vizuri lakini next point andike kama ni five, kama ni exotam usifanye chochote kinyume kama hujaambiwa ufanye do not do anything different unless or until you have been directed usifanye jambo lolote kinyume kama hujaambiwa the the next step the next step david alimwagiwa mafuta na hakuambiwa wafanye nini unabii ulikuja akaambia wewe ndio tokea mfalme wa israeli ama samueli aliongea baada ya hapo hakuongea so david alifanya nini ama angeenda amwambie soul toka kwa hiyo ofisi mafuta yako juu yangu toka kwa hiyo ofisi wangemuua but what did he do bhid went back to the kuchunga nini kondoo don't do anything ambayo haitakwambia what do next We rudi wapi kwa kondoo zako uendelee na kazi yako wakati wake ukifika mwenyewe atakukujia huko akuingize katika sehemu sehemu yako alafu ya mwisho kabisa sijui kama ni ama ni6 hiyo ya, ya mwisho ni kwamba Obe, uh, the adihia fuata zile kanuni za mungu kama vile zilivyo ukingojea utimilifu wa unabii fuata kanuni za mungu fuata kanuni za mungu kama vile neno la mungu limesema na kanuni moja ni kwamba unabii ukipeanwa jua ya kwamba kuna vita kwa hivyo endelea kupigana vita mpaka kile kilichonenwa kuhusu maisha yako kitimie hivyo ndio paul alimwambia timothy kuna mahali timothy timoth alimambi, al, aliambiwa na pol hmm? eh, kuna mahali aliambiwa aliambiwa nini First timothy 18 iyo msari mmoja tu peke yaketimoth 18 ttimothi mwanangu timotheo na kukabidhi agizo hili liwe akiba kwa ajili ya maneno ya unabii yaliyonenwa awali ya juu yako ili katika hayo uweze kupigana vile vita vizuri unafikiria unabii ukinena ni kukaa tu na kungojea hapana haitakuanga hivyo unaingia katika vita Content. pigana na wale maadui ambao hawataki utimilifu wa kile ambacho kineenwa juu ya maisha yako timotheo akaambiwa mwanangu pigana vita ile kile ambacho kilinenwa juu ya maisha yako kipate kutimia bwana yesu asifiwe poleni kwa sababu sikutaka kuwacha y- y- yote ile likuwa nimeandika leo sikutaka kuwacha kwa hivyo kama nimekuhi mnisamee na mungu akusaidie <laughs> na mungu akusaidie mungu ni mwaminifu kama vile alivyoambia yoshua ya kwamba ukisoma yoshua huko mwisho chapta kuna mahali Verse 40, think v4 uh, anasema ya kwamba yale yote aliyowapa aliyo mababa zao hakuna hata moja ambalo halikutimia kama ni mashamba aliwapa kama ni maadui alipigana nao na akawapatia mapumziko hivyo ndio mungu anasema that hat hat iyu aiiwewe well shika sehemu yako yakowewe simama katika sehemu yako kuwa na imani vumilia kuwa mnyenyekevu pigana vita jaribu kila neno upate kujua ukweli na uongo uko wapi rudi kwa neno la mungu na usimame katika neno ambalo mungu amezungumuza juu ya maisha yako na itafanyika hivyo acheni tuombe baba katika jina la yesu kristo tunakushukuru asubuhi ya leo asante kwa sababu ya nafasi umetupa kama vile tulikuomba tukianza kipindi hiki ni kwamba bwana utuwezeshe kutulia na kusikia kutoka kwako ninaamini ya kwamba umefanya hivyo na kila mmoja wetu amepokea neno hili wacha neno hili likalete mazao katika maisha yetu wacha neno hili bwana likatufanya watu wenye misimamo thabiti imara na tusiwe watu wa kutingiswa tusiwe watu wa kuzungushwa hapa na pale tusiwe watu wa kukengeuka tukasimame katika neno lako asante kwa sababu mwaminifu na unaenda kufanya hivyo kwa sababu unataka kujenga wacha kila mmoja wetu wakatamani karama za roho mtakatifu ili mwili wa kristo ukapate kujengeka kuhimizika na kutiwa nguvu bacha kila mtu akatamani karama za roho mtakatifu wabariki wapendwa hawa na uendelee kuwatenda mema na kuwasaidia kutulia katika neno lako nawe mungu utaendelea kuwainua asante kwa sababu umesikia na umetenda sawasawa na mapenzi yako pokea heshima na utukufu na ni katika jina la yesu kristo tumeomba na tume amini na mutu waseme