nataka kuongea kuhusu mwanamke na maombi ama woman of prayer ama mwanamke na maombi mwanamke wa maombi ndio nataka kuongea juu yake kwa sababu nime asubuhi tumenenewa sana pia juu ya maombi anaona <laughs> siku ya leo ni maombi hey, madam agnes amenena sana juu ya maombi hapa na pia nami nataka kusindilia wana asifiwe E, nisindilie juu ya maombi kwa sababu nimegudua watu wengi wanataka kuona mema lakini hawataki kuyaona kupitia ile njia inayostahili wanataka a, mambo yajetu mbila kugarimika chochote lakini siku ya leo nataka kukwambia huyu mwanamke wetu nataka tufungue katika bibilia zetu katika kitabu ya john f john hiyo yohana 4 tusome v2124 maana hapo dio yetu iko tunaongea kuhusu mwanamke wa mvuto mwanamke wa mvuto ni mpaka awe mwanamke anapenda maombi huyo pia ni mwanamke anayevutia sana njana nimekua nikiongea kuhusu mwanamke wa mvuto ni ula nayejitoa kama chombo cha kutumika na mungu na jusi nikaongea kuhusu huyo mwanamke ni mpaka awe na ulembo wa ndani hauwezi kuwa wa mvuto na hauna ulembo wa ndani kwa hivyo siku ya leo nataka niongee kuhusu huyo mwanamke wa maombi na tutasoma tu kutoka pale tuangalie huu mwanamke msamaria alikuwa namna gani mnagani joni 44 tasoma okay. yesu akamwambia mama uni sadiki saa inakuja ambayo hamtamwabudu baba katika mlima huu wala kule yerusalemu nanyi mnamwabd mnaabudu msichokijua sisi tunaabudu tukijuacho tu kwa kuwa wokovu watoka kwa wayahudi lakini saa inakuja nayo sasa ipo ambayo waabuduo halisi watamwabudu baba katika roho na, kati, na, na kweli kwa maana baba hawatafuta watu kama hao wamwabudu mungu ni roho nao wamwabuduo yeye imewapasa kumwabudu katika roho na kweli amen mbwana yesu asifiwe tunapoona mwanamke huyu tunasukuru hakuwa mugeni katika mambo ya kumwabudu mungu na kwao walikua wanabudu a, kutoka milimani kama navyo sema wanaabudu milimani wakiona pade a, kuna hari ya, ya kumwabudu mungu lakini kuna neno moja tu yesu anasema na hili neno diorinaro ni fraisha akamwambia ya kwamba wakati unakuja wakati unakuja wamwabuduo watu watamwabudu katika roho na kweli kwa sababu huo ndio kuabudu mungu anako kutafuta wamwabuduo mungu lazima watamwabudu katika roho na katika kweli na ninapoangalia bwana nasema ya kwamba Aa, sababu yeye ni roho lazima wale wana wanaomwabudu wamwabudu katika roho na wamwabudu katika kweli kwa hivyo tukiwa tuna mwabudu huyu mungu katika roho na kweli itakuwa ni jambo la busara sana kwa sababu tunapokuwa watu wa maombi kuna vita tutakuwa tunapiga na tunasimalisa juu kwa juu kwa sababu sisi ni watu wa maombi na ninaona mwanamke huyu kwa sababu alikuwa na mbudu asichokijua mungu akaja na akajifunua kwake na akamwonyesha kuambudu kule anako kuambudu ni kuabudu kunavaa kwa kuna vako, gani na siku ya leo pia mungu anajifunua kwetu na anatwambia wale wanao ni mpaka wajifundishe kumwabudu katika roho na katika kweli kwa hivyo tunapokuwa tuna wabudu namna hiyo hao ndio mungu watu anao watafuta wanaoabudu katika roho na katika kweli siku ya leo nimeangalia na kuona ya kwamba kuna watu wengi wanapoenda kumwabudu mungu wanamwabudu si kwa roho na katika kweli kwa sababu wanamchanganya mungu huku ako kwa mungu na huku ako upande mwengine kwa hivyo wewe ni mpaka uji, ujiunganishe na uwe utaingia kwa mungu ukiwa katika roho na katika kweli mungu huyu awe ni musanda wako kabisa usiangalie misanda ingine yeyote na usiangalie pengine popote pakukimbilia mbali umukimbilie yeye ukimwangalia yeye awe jibu la maisha yako bwana yesu asifiwe lakini siku ya leo tumegawanya kule kumwabudu na unaona kumwabudu mungu kwa watu awana shida wanawesakua hapa waibe na wachesee mungu kabisa warudi waizame katika maombi alafu kirundi ukimpata kule nje ni mtu aina ingine leo ni mpaka tubadirike bwana yesu asifiwe maana kama tutamwabudu katika roho na kweli akika hatutavujika moyo leo hii watu wengi sana wamevujika moyo bwana asifiwe tunapowaangalia watu wengi wamevujika moyo kanisani na wanashinda kwani huyu mungu ujibu watu wakiwa wako vipi sababu kuna ombilake ameomba ameomba ameomba mpaka anashidwa sasa niombe niombe na mnagani tena sababu kama nikuomba nimeomba nimefunga nimeita bingu mbingu bado imefungika kwani kuna nini niombe niombenini tena sasa kila kilataka nikuambia siku ya leo ukiona maombi yako unaendelea kuyaomba na unaomba na unaomba, unaomba tunajua maombi yana mara tatu kuna kule kujibiwa kuna kule kungo, kuambiwa ngonja na kule kuna kuambiwa hapana kwa hivyo maombi ni mara tatu maana unaweza kuomba kitu mungu angali akikupa wa <laughs> pesa, pesa, pesa na akipewa hizo pesa anaenda anafungua biashara hata jumapili ikifika hataenda kanisani kwa sababu ana nini ana biashara na anasema siku ya jumapili hata ndio wale watinja wako kazini ndio wanakujanga sasa mtu kama huyo mungu akikuangalia naone wewe uko hivyo atakwambia hakuna bwana asifiwe lakini kuna kule kuomba katika roho na kweli kwa ajili ya tatizo fulani na kwa ajili ya shinda fulani na uone mungu akiingilia kati kwa sababu gani wewe umesimama ndani ya roho na uko pale ya kwamba cha kuwa mungu asipokutendea hauna njia ingine na hauna mahali pengine pakwenda bwanaazifi hauna yeyote mwingine wa kukusaidia na uko pale ukimwambia ni wewe tu bwana ni wewe tu nisaidie kwa hivyo mtu kama huyo ndiye mungu anayemtafuta anayeambudu katika roho na katika kweli kwa hivyo siku ya leo maombi yetu yanavaa kuwa katika nataka tu tuangalie ndio uelewe vile ninavyosema twangalie katika samuel samuel samuel first samuel, uh, chapter first samuel, chapter a ndio uweze kuelewa kile inachosema vizuri twangalie mwanamke huyu aliyekuwa na mwabudu bwana katika roho na katika kweli katika samuel. roho na katika kweli5 first samuel chapter one, verse five to 11. Lakiniana humpenda hum, hum, <clears throat> lakini hana humpa sehemu zao lakini hana humpa sehemu mara mbili maana alimpenda hana ingawa bwana alikuwa amefunga tumbo amemfunga tumbo ila mwenzake humchokoza sana hata kumsikitisha kwa sababu bwana alikuwa amemfunga tumbo tena mumewe akafanya vivyo hivyo hivyo mwaka kwa mwaka hapo yule mwanamke alipokwea kwenda nyumbani kwa bwana ndivyo yule alivyomchokoza basi kwa hiyo yeye akalia asile chakula elikana mumewe akamwambia hana unalilia nini kwani huli chakula kwa nini moyo wako una huzuni je mimi si bora kwako kuliko watoto kumi ndipo hana akainuka walipokwisha walipo kula na kunywa huko shilo naye eli kuhani alikuwa akiketi kitini pake penye mwimo wa hekalu la bwana naye huyo mwanamke alikuwa na uchungu rohoni mwake akamwomba bwana akalia sana akaweka nadhiri akasema e bwana wa majeshi ikiwa wewe utaliangalia teso langu teso la mjakazi wako na kunikumbuka wala usinisahau mimi mjakazi wako na kunipa mimi mjakazi wako mtoto mume ndipo mimi nitakapompa bwana huyo mtoto siku zote za maisha yake wala wembe hautamfikia mfikilia kichwani kwake ikawa hapo alipodumu kuomba mbele za bwana eli akamwangalia kinywani chake basi hana alikuwa akinena moyoni mwake midomo yake tu ilionekana kama inanena sauti yake isisikiwe kwa hiyo huyo eli alimdhania kuwa amelewa ndipo eli akamwambia je utakuwa mlevi hata lini achilia mbali divai yako hana akamjibu akasema hasha bwana wangu mimi ni mwanamke mwenye roho ya huzuni nime, nime mimi sikunywa divai wala kileo ila nimemimina roho yangu mbele za bwana usimdhania mjakazi wako kuwa ni mwanamke asiyefaa kitu wakuwa katika wingi wa kuugua kwangu na kusikitika kwangu ndivyo nilivyonena hata sasa ndipo eli akamjibu akasema enenda kwa amani na mungu wa israeli akujalie ya hali yako uliomuomba bwana yesu asifiwe okay amesoma mbali lakini tunashukuru pia tumesikia hiyo hadithi ah, tunashukuru bwana kwa sababu ya hana tunaona ana alipofika fika ni kumwamudu mwana kwa sababu ya shida aliyokuwa anapitia maandiko inatwambia ya kwamba mungu alikuwa amefunga tumbo lake na wapeataka niwambie hakuna kitu kimbaya kama mungu akiwa amefunga tumbo lako mwanadamu anaweza funga ukaenda mahali ukafunguliwa kwa sababu nguvu za sa mungu sikishuka muujiza utatendeka lakini katika huyu ni mungu mwenyewe sasa hata hamjui mwende kwa nani ama aombewe na nani na tunaona kwa sababu ya tumbo yake kufungika maandiko inatwambia ya kwamba alikuwa kila mwaka baada ya mwaka wanaenda shiro na wanapoenda shiro wanaenda wanatoa sakrifis pale na wakitoa kila wakati tunaona hana alikuwa akiomba bwana yesu asifiwe na sababu alikuwa akiomba anamwambia wake mjakazi wako nikubuke bwana sababu yule amefunga tumbo ni wewe sab ul na yeye mpaka aweze kuifungua na mpak huyu hana akuvujika moyo bwana yesu asifiwe aliendelea kuomba akaendelea kulitia jina la bwana hatukusikia hatkusikia kwa kaobesi yoyote tunasikia napo hapa alikuwa na penina bwana yesu asifiwe penina alikuwa ni mtu wa kumchokosa na maneno na mara nyingi hatupendi namalanyingi atupendi penina. penina ni mtu mzuri penina ni mzuri maana atakusalisha wewe kwa sababu mahali palipo na penina hauwezi hauwesukanyamasa mahali palipo na penina nina ulie mpaka bwana aonekane lakini watu wengi tunapenda kufarijika hapa elikana, anajaribu kufariji mwanamke na anamuuliza kwa nini wewe haukuli Ha? kwa nini haukunywi kwanini unalia aau narudi namwambia si mimi ni zaidi ya watoto wa, wa vijana kumi mimi ni zadiyaa lakini huyu mama hakukubali kufarijika na yale maneno alikana ni mume wake na alivaa mfariji lakini nashukuru mungu kwa sababu hana kile kila hakukiachilia kwa sababu gani alijwa ul anayemwabudu ana uwezo na ana uwezo atawakufungua irotuma mana yeyendi aliefunga ana uwezo wa kuifungua na kwa hivyo akasindi kulitia jina la bwana mpaka kile alichotaka kuona akakiona bwana asifiwe siku ya leo nauliza ni wangapi wana uwezo wa kufuatilia maombi namna hii ni waletua nao mabudu bwana katika roho na kweli kwa asababu anajua njiburagu haliko mahali kwengine njiburangu liko kwa mungu kwa hivyo atangang'ana na huyu mungu kama vile hana tunamwona hapa shinda yake kilio chake chote alikielekeza kwa mungu na alipokielekea kwa mungu hakujali ni wangapi wanaona machozi yake unajua kuna watu wanasema ajua sitaki kuonwa mii stakikuona kama ninashinda unashinda kweli na hiyo shinda yako haitaondoka ukiwa naogopa macho ya watu mbwana asifiwe kama unaogopa macho ya watu hiyo shida haitawaikuondoka kama utashindwa utashinda wakati wako na wende ukamuite mbwana kuna mashinda mengine utadumu naonasemaulilogo nahaujalogo na na, na mtu bwana asifiwe hana haku amefungwa tumbo na mtu mungu mwenyewe amemfunga na mungu alikuameachiria hiyoanalijua ndani ya hana kuna uwezo wa kulia mpaka aumbe muujiza sijui kama unajua una uwezo uwezo uwezo kwa nini unapambana na hiyo shinda uko nayo waelewa ni ni unapitia mapito hayo hii mungu anaona anaona ndani ndani yako yako na ni wewe uinuke upige moyo konde na useme nitaomba na a mungu paka hii shinda niwe ninafanya kuikumbuka lakini sitaiona tena Mbana yesu tna bwasu lilia tunaona hapa hata mtumishi wa mungu pia piayeye naye aliona mei akaza kuuliza utalewa mvinyo mpaka saa ngapi unajua wewe uchungu na na uzito wa unalolipitia watu hawataelewa wa hata mtumishi wa mungu anaweza kosa kukuelewa akikosa kukuelewa usikasirike ni kwa sababu yeye ni mwanadamu bwana yesu asifiwe asifi aki ukianaa kakikisha unampelekea bwana maana ukimwabudu bwana katika roho na kweli nataka nikwambie hiyo hali yako itabadilika bwana asifiwe lakini tumekataa maombi tunasema hatuwezi nani akiwa kwa fasting na roho utakufa lakini kufunga na kuomba tunapokua watu wa maombi watu wanaoweza kuteza tumbo zao kwajili ya kulilia mungu maisha yetu yatanyoka bana asifiwe nimekuja kuelewa mapepo yale tunaopigana nayo siya kwamba yamejileta mungu ameyaruhusu kwa ayubu nani aliruhusu shetani nani aliruhusu shetani ni mungu na kaa ukijua yale nayo hakuna mwenye ameya ruhusu ni mungu na ameruhusu ule mzigo anajua wewe utaweza mbwana asifiwe Amen. nataka tusome katika katkatiknikwambie uh, ukama ni aa ni second tusome Hmm. tusom orinthian33corinthians3wa korintho wa kwanza kumi kumi natatu hmm smjaribu haliwapati hali, hali ninyi isipokuwa lililo kawaida ya wanadamu ila mungu ni mwaminifu ambaye hata waacha mjaribiwe kupita mwezavyo lakini pamoja na lile jaribu atafanya na mlango wa kutokea ili muweze kumstahimili amen bwana yesu asifiwe tunapoangalia katika vasi hii tunaona tunaambiwa ya kwamba mjaribu ali kutupata ila lile la kawaida ya mwanadamu lakini anasema mungu ni mwaminifu hata ruhusu tujaribiwe kiwango kile hatuwezi sasa nani ameli ruhusu ni mungu na anasema hata ruhusu tujaribiwe vile hatuezi na masema yeye ni mwaminifu atatoa hata na mulango waile wa jaribu kutokea kwa hivyo kama lile jaribu mungu ana uwesu wakutoa mlango lipite yeye ndiye yeyendialieliruhusu mbwana yesu asifiwe wakati nilipo acha kuona majaribu kama ule mtu amenikosea kama ndio he soc ama amayedie chanzo nikaacha kuona vile nikasema sitaona yule mtu mala nikimwona nitamchukia nikawa nikiona mungu ndi ameliruhusu maisha yangu yamepona bwana asifiwe maisha yangu yamepona na kwa hivyo sioni mwanadamu naonanga mungu aliyeruhusu ruhusu linipate maana kitu ninachojua hakuna kile kinachoweza kunipata mungu asipo kiruhusu aliruhusu kwa ayubu ayubu akauliwa watoto akauliwa mifugo akafanyia akaondolewa kila kitu hata afya yake ikasoroteka kwa sababu aliyefungua nafasi ile ili shetani aweze kuingia ni mungu kwa hivyo mungu anapo ruhusu rorote aruhusu shetani aingie na majaribu tofauti tofauti tofauti hakikisha hautamwaibisha mungu bwana yesu asifiwe maana anasemekana kabra haja tuma hua amepima anajua kile unaweza na kwa hivyo linapokuja elewa hii ni uwezo wangu na kwa hivyo pigana nalo naro uone limeondoka bwana asifiwe kwa hivyo tunapoangalia hana hana alipimwa akaonekana huyu akafungwa tumbo huyu ataifungua ataomba taita bigu mpaka bigu wasi kwa ajili yake na maandiko inatwambia kwamba mwisho wa hana hali saa akasana si mtoto moja mpaka akaitwa mama wa watoto saba bwana yesu asifiwe wako wapi wa mama wakuomba mpaka wasalishe kitu wako wapi wa mama wa kuomba hata kama mugwameruhusu likupate umwombe mpaka aliodoe bwana asifiwe lakini siku ya leo tunayale maombi tukijaribu kidogo kwa sababu tunaabudu tukichungulia njia ingi asipo jiu nitaenda kwa kaz taendakwa nabi kaz hasipo, asipofanya nitaendakwa furani asiofana yani una, una njia ya kuendea sasa mungu naye anasema enda mpaka siku ukifika mwisho utanigeukia kwa hivyo hakuna kav kuna hiyo kichaka yote kwa sababu ya yakutokumabudu bwana katika roho na kweli imefika wakati sahii twamue kuomba na tuamue kuita mbingu hata kama liko lizito likolizito gani useme hii ni saisi yangu bwana asifiwe na tunapopiga vita nataka ni ya kwamba tutashinda kwa hivyo changamoto yeyote inapokuja maishani mwako inaita e ya maombi bwana asifiwe uziangalie na macho namna hii na useme nitafanya nini ningefanya nini nataka nakwambia kulikua najibu ungelifanya nini ungeliomba anaasifiwe asifiwe lakini hatutaki kuomba atutaki kufunga, atutaki kuomba hatutaki hatutaki hatutaki kufunga kutenga wakati na maombi siku moja nikafuatwa ni na mzee mmoja akaniambia anataka nimwombe na akaniambia mama hata ukiniitisha kiwango chochote cha pesa hakuna shida nitalipa kwa sababu kuna wakati mimi nilikuwa mgonjwa nikaenda nairobi na nikaenda nikaombewa nikalipa sababu ya maombi He. na sasa unaniambia ni sasa unaniambia kwa hivyo kiwango gani nitaitisha wewe nikalipanikamuisaabau yamambiasasaiasanikubkwaianiain initaitishakitakachitisha kamisakanna pesa nyingi namna gani ya kumwagamwaga nikamuuliza na kuuliza wewe umeokoka mwanzo hujaokoka na nataka Ka kama unataka kuona maishani mwako maishanmwako amumwa sana ni kwanza akakataa alipokataa nikamwambia nikwambie mim hata nikawa nika nitakuombea sitaji chochote kwako maana kila bwana amenipa, amenipa mbuli nami ninipeane mbul kwa hivyo si haja na chochote kwako na kama hautaki mujiza wa wokofu yesu kristo akasema mkate wa watoto awesikupatia umbwa aliana nimemtukana akakasirika na akaondoka nanikasema asante yesu sasa mimweja kunionga na pesa ndie nikuombee upate nataka nikwambie usitoe pesa mahali popote ndio upokee maobi na ma pesa mahali smahali upokee maombi elewa yule si mtumishi wa mungu maana yule yuko biasharani bwana yesu asifiwe Amen. kwa mtumishi wa mungu utapokea bule ukisikia mwenyewe kuja kulundisha shukurani ni wewe lakini si ateulipe upokee maombi na hivo ndivyo tunavyofanya tunaenda tukilipalipa na huku yaani wewe unafikiria ukitoka pale utatoka na mujisa wako ole olewewe galimika wewe mwenyewe kitambaa cha hekao kinasemekana wakatiyesukrist alipokua pale msaraban kitambaa cha kilikatika nani kila mtu ajifundishe kujipelekambele sa mungu aa alilekakishindwa unaishia mpaka kwa mganga halafu kanisani ha, ha, mambo ya kikwetu nikauliza mbona halafukanisanihualiombeahaii mpaka kwa waganga ha, ume riyobe, ume haliwi nikaona kwa mganga kuna kupona haye akaenda kwa ha, kwa mganga kwenda kuonaaawata maandiko inasema wakati sauri alipokuwa mungu wa munenei amenyamasa alienda akatafuta muchawi mugang, muganga s sialindakwae mwanake wakiwnaetagakwenda ukiuuliwa watuongenao akunamemautakaonenewa aliambiwa kesho <laughs> wewe tutakua nawe na mungu amenyamasa yani, yani, angalia umenamaaskando yako angalia angalia tabia zako angalia kama wewe ndiye shida maana mungu mungu mungu wetu najua tu ananyamazishwa na na mambo madogo wakati anapokuunda ukiundwa kwa sababu kuna vile anavyofanya ndani yako ni kama kuna mtiani unafanyishwa na siku ingine nikawa naambia nadiosiku igikaanambiawatuwengine kwamba mungu wetu anapoanza kukuunda na kukutengeneza ili uwe chombo kizuri hakuudi na bao anakuunda na majaribu na majaribu yanapokuja unaelewa kwa nini napitia haya hautakua nakulia bwana asifiwe utakua nakungangana na kumwambia bwana hata hapa ninajua nitainuka hata hapa ninajua nitashida hata hapa ninajua bwana utanipigania bwana yesu asifiwe vita si vyetu vita ni vya mungu na tukimuita maana waliopiganiwa hawaku nyamasa wali itana, ah, matatiso, nika, matatiso, we, kama nani? anza kuomba bwana yesu asifiwe amaaza kuomba kuombawanz kumwambia bwana haja ya moyo wako mahitaji yako ili aweze kukupigania awezekukutetea bwana yesu asifiwe hana aliposema maandiko inatambia kwamba mahali pale alitoka na watoto saba hata kama hakua sa mala moja wote lakini tumbo lake lilipofunguliwa alianza kumwaga mmoja hadi mwengine mpaka watoto akafika sijkani tunavujikanga moyo ha? tunafika mahali tunavujika moyo ha? mimi ninaposoma maandiko inasemanga akunatakaekuaiiaatwsekusoma ayu mwanamke na tumwangalie huyu, tu huyu ni mwanamke wa vipi na mwanamke mmoja wa maombi nataka tusome mwaz3 moja mpaka bili tusikie mwanamke asiyependa maombi vile navyoka maana huyu hapendi maombi huyu ni wale kama wengine anafikilianga vitu vitanjileta hawa ni haanikama wal wengin anafikilianga mambo yatambadirika familia yako itambadilika tu mume wako atakupenda tu umegalimika nini wewe watoto wako atasoma tu na ukisumbuliwa mtoto unaanza kuleta shida tusome hiyo mwanzo 3 naye raheli alipoona ya kuwa hamzalii yakobo mwana raheli alimuonea ndugu yake wivu akamwambia yakobo nipe wana kama sivyo nitakufa mimi amen bili yakobo uh-huh. akamgadhabikia raheli akasema je mimi ni badala ya mungu aliyekuzuilia uzao wa mimba amen mbwana yesu asifiwe tunaona hapa lea re, anaitwa raeli eh? ama recho eh? raeli ama recho hiyo ni jina moja raheli naye hapa alikuwa alikwa mulembo ajua, anga alikuwa alika mpaka yb alifanya miaka sab nknshda akikmbna shinda nlmboahakua na ulembo ndani tunamwona ulembo wake ulikua ulembo wahaij na tunamwona hapa alikuwa tasa na ni mungu naye pia alikuwa amefunga tumbo yake akawa hapati watoto lakini tunapomwangalia ana raumu yakobo ana anamraumu yakobo sini kweli ana, akawa anamwonea dadake wivu kwa sababu dadake anapata watoto na alipoona hazai mtoto kwa yakobo akawa na wivu kwa ajili ya dadake akaambia yakobo nipe watoto ama nife nipe yakobo, ni, yakobo amemjibisha vizuri yakobo hata alikasirika akamuhuliza mimi niko katika nafasi ya mungu aliyekusuilia usipate watoto kwa mndahu wote mimi niko katika nafasi ya mungu yakobo alikua naelewa ndioweze kupata muujiza wako niumulilie mungu lakini naerea amarecho sorirecho ama yeye hana nafasi yo ya kuomba hana nafasi anabia yakobo nipe mtoto usiponipa nafa ningemwambia kufa mapema bwana asifiwe kwa sababu kuna watu wanataka kuona maisha yao yakienda nywee lakini wataki kulipa garama nataka nikwambie nimegudua hata mungu akakuita katika huduma hata kuonyeshe maono makubwa yale maono kutimia natakatanaakuana maombiatakamari na maombi Ataka Wewe ukiwa nani maombi ndio kufikia kile mungu kuikiaki rihokuonyesha nandio tunaposoma katika itau ahhkitau cha, cha, cha, cha timotheo Una timotheo timotheo yeah. kitabu cha timotheo wa kwanza kime88 mm. tasoma mwanangu timotheo na, na kukabidhi agizo hilo liwe akiba kwa ajili ya maneno ya unabii yaliyotangulia juu yako ili katika hayo uvipige vile vita vizuri amen bwana yesu asifiwe anaabiwa kuna unabii ulionenwa juu yako hata ya unaweza kuwa kweli umenenewa nanabi. na nabii na ukaambiwa wewe ni nani na katika hiyo ameambiwa ili ule unabii kuweza kutimia ni mpaka upige vita vizuri bwana yesu asifiwe amen. hakuna kitu kizuri kinakuja hivi hivi hakuna kitu kizuri kinapata mtu akiwa amekalia kiti bwana yesu wanayesuasifiw unajua nilikua ni navaa pete e niliwekwa siulishudia saiee ainitoshi kidole ni si, <laughs> kidogo e nikumbwa lakinizizo nikiwekwa pete ilikuwa inaingia na inashika vizuri sai nikivaa nifanye hivi utaiona hiyo mpaka nimesema kuliko nitupepete yangu ya yabeilali acha niweke pengine huo mwili lakini ukikataa nitarudi kule tena niende nikapime ingine lakini nashukuru mungu kwa sababu timotheo alipoambiwa apige vita vizuri aliweza kuvipiga bwana yesu asifiwe kwa hivyo nataka nikwambie siku ya leo hakuna kizuri hakuna ufanisi hakuna mafanikio utakayo yaona kama wewe haupendi maombi ama kama maombi yakoni yale ya sima dakika ya tano na kumi. Pale na saa jioni mnaomba maombi yaliyadakika tan nadakika kmishtagini mnabamayajini yalala a aumbi mambi marefu asagieamanamnekyako naweukohivohivo natarajia makumbwa kutoka kwa mungu sahau mbwana asifiwe unaweza kushp yuif yaani kutengeneza maisha yako kupitia maombi kujinenea unabii wewe mwenyewe kisema mimi nitakuwa mtu mkumbwa nitakuwa na gari nitakuwa na manyumba nitakuwa ka na nitakua na shamba nitainuliwa kiloho nitakua mtumishi naunaendelea kuomaaaa na nilipofika hapa kirifi na nikaingia mahali katika kanisa niliona watu wengi sana waliokuwa wanajaribu kunizuilia nisifikie pale nilipoambiwa wanasimama mbele yangu wakijaribu kunisuia mpaka nikafika malikawiza gai mi niliona watu wakiwa kanisani ni kama wanararanga mbinguni wanashuka asubuhi unajua kuna unaona wa wamechaguliwa kuwa kwa kwa sababu wanajua mungu lakini mungu lakini kujua hata wengine hawajui hivyo ukiwa, linda, la, ukiwa kufanya tofauti okoka vizuri umwabudu mungu katika roho na katika kwei waiiswilia mpaka nikashindwa gai wanasemaka wameokoka kusuiliwa na mininani? kuomba maombi na tutashikana tutaomba ashk tyakkaknasemekanawibki akinimatedo yamitume madiko inasemakama k iwakakula kia watu zaidi ya arbaini bibilia inasema hivyo mpakatasmkasmatkammskaili nisipenye nitapenya kwa kwasababu ninamunu nanitapenya wakiniona washikane na mimi siku hata na mtu na na yako baba nayadhihirike yes, yes. wewe unaogopa unaogopate mpaka mushikane najua kuna kushikana kwingine niliona mama mwengineakamambia andoa maombi hapa aunjingahapa sasa wewe ukimwangalia mndomo umekatika hmm? umekatika kwa sababu wana, wameshikana kakundi ka maombi sasa kuna matatizo pale hayaishi akimarisa yahuyu ameshika yayule mwenginekaza kuleta shida kwa kwanyumba yake haoni biba naona mwombesimmii yeah? nilimwangalia sao ameksanaa utaenda ati akaja ni mshauri nikatwanilikanahoma akaniambia hapana sijashikwa nahoma ha, unajua pale tumeshikana wamamasi na mimi ndio naidil sasa wana matatizo tunaishi tukikesha tukimba tuna ke... kaiaataaa katia amaas wewe unafunga kwa ya wao wote wot wwachanz kunisisimulia nilimwambia nili ujinga niliambianmambijinga hataadimahaaayaendi mahali hey, mpaka bwana anafika kuralamika Sabi ya maombi ekila tgowa midomo yao iko izuli asuaakataaamaaanda maombi ya unjinga hayo nikasema, we hapa anaona ati kuna mungu mngu aliambia kufunga sana kusikika kufunga ni pati ya maombi lakini horrendous. utakatifu Ndiyo yesu asifiwe sasa ndioamwasahuku umekosea mume hata amesinywa na sema halafu namahaka wme alioamke alahuku yule ameigiwa na pepo napepoanuna pepo, gane, una pepo bwana yesu asifiwe kwa hivyo nataka niseme nini wapendwa ni mpaka tuombe na ni mpaka tujifundishe kutenga wakati na wakati unapoisha tuans kila kitu sawa sawa ni mpaka tublans na tuombe hawa walifikiria kwa sababu ni wengi wataniweza lakini nataka nikwambie nikiwa peke yangu maana hata mume wangu alikuwa hana maombi mengi hivyo nataka nikwambie nilisimama nikaomba na nikashinda halafu nashukuru mungu nikiwa katika maombi nikapewa scriptures kwa usingizi isaia 41 vs 10 par paka 15 hey! sinili furahi jamani iliabiwa nisiogope <laughs> maana wote waonao juu yangu nitawatafuta na sitawaona watahaibika na kutaharika We, we, nikatoka pale nikisema hakika huyu mungu mimi nitamwishia shikaneni kanisa nzima lakini amtaniweza bwana yesu asifiwe nataka nikwambie siku ya leo kama kuna kitu unaweza kujivunia nikuwa unajua kuomba bwana asifiwe mwanamke huyu rea recho anasema kama utanipa mtoto nitakufa kama utanipa pesa nitakuacha ndivyo tunatishianga Wacha kutishia watu maisha wachakutishia watumaishakama utanulia eso goa yaso mimi ondoka mapema ukitaka ngora siingie kwa maombi bwana yesu asifiwe ukitaka nguo ya ndume bwaayesu ndume saa amurishe ni ndume kweli lakini nani anaweza ikasikia ni mungu yake bwana asifiwe tumevuja nyumba zetu kwa sababu ya kushindwa na maombi tumevuja nyumba zetu kwa sababu ya kushindwa kwa kuomba mungu aamurishe bwana asifiwe yeah. nataka nikwambie siku ya leo mama oba mungu sana na mungu atakuonekania atanena kwa niaba yako bwana asifiwe yeah. mimi kitu nina jua tumepewa uwezo na tumepewa mamuraka na sababu tuna nasababu tunauweso na mamlaka wacheni tuyatumie vizuri bwana yesu asifiwe Amen. tuyatumie vizuri tumuite mungu anayewesa yote kama ni mapesi yake hiyo nyumba yako itasimama bwana asifiwe mulilie mungu mwite mungu na mungu atakue wa kusikia kwa sababu mimi sijahona bibilia inasema aawai kuona mwenyaaki akiamahaazawake kimawnat u baakidogo genesis hty o tusome pare pare hty thity mpaka pare hity five That, uh, to 35. tasoma yakobo mlanmwanza uh, waz- waz- kitabu ni mwanzo mlango wa thelathini na moja kuanzia mstari wa thelathini na mbili nasema awa yeyote atakayekuwa taanza awa yeyote atakayemwona kuwa naye miungu yako yeye asiishi mbele ya ndugu zetu akitambue kilicho chako kwangu ukakichukue maana yakobo hakujua ya kwamba raheli ameiba labani akaingia katika hema ya yakobo na hema ya lea na hema ya vijakazi wawili wala hakuiona akatoka katika hema ya lea akaingia katika hema ya raheli basi raheli alikuwa amevitoaa vile vinyago ameviweka katika matandiko ya ngamia vikalia labani akapapasa hema yote wala hakuviona naye raheli akamwambia babaye bwana wangu usikasirike kwa sababu siwezi kuinuka mbele yako maana nimeshikwa na mambo ya kike akatafuta wala hakuviona vile vinyago amen mbwana yesu asifiwe tunamwona huyu rea rechosori akiondoka kule kwa babake wakati walipokuwa sasa wanarudi katika nchi ya kanaan tunamwona hapa alibeba vinyago vya babake sasa mniambie huyu mtu ni mtu ameokoka wachakuekanisha mungu pamoja na vinyago na tunamwona hapa alibeba vimiungu vya baba yake sasa hata nashidwa aliyekuwa ameshikana naye ni mtu anaabudu mungu wa kweli hapa napo amebeba vinyago nikawa nashidwa vinyago alikuwa anapelekea nani <laughs> bwana asifiwe na alikuwa anasipeleka kwa nani bado imani yake ilikuana shindagani vinyago akonayo mnamskia huyurea rechsori ana vinyago mimi sahi naomba tufunge tu, tu, tu milango inginetubakishe mmoja wasabsisote niwamama tuinue nguo hapa tukainua nguo sahi kuna mtu anaesakuana kamba ya kiunoni <laughs> nawezekana kuna mtu ana kamba ya kiunoni saukaedo kigusagusahivi utasikia kidude kina vinya vinya na... bwana yesu asifiwe <laughs> utasikia anawezakuwa kuna mtu ana mungu wake hapa na sababu amemfunika na nguo anaona hakuna mtu anajua na yuko salama siku moja wewe utakunjansani utalikimbia na utashanga italitoroka na ni wewe umeangusha eli natutajaniwee na hiyo tabia ya kubeva vinyago kanisani. sasa huyu ameshikana na mtu mungu mungu wa kweli na na huku na amebebana kinyago anataka mtoto mtoto yake nipe kama utanipa nitakufa yaani yaani si si ukufange eh? yani, kwa nini nini uko hivyo ni anawe mabudu mnu mungu hawezi halafu ninapoangalia katika hali hii ninapoangalia huyu lecho hakujali kujua kwa nini nimenyimwa mtoto unajua kuna vitu mtu anajiulizanga hmm? nini mungu umeruhusu jambo hili nini umeruhusu linipate na ukijua kwa nini limeruhusiwa utakuwa na amani mbana asifiwe sasa yeye jeli usiano wake na mungu nandiomana kaimba karekamungu kwahvo bad moyo wake kwa mungu wajaobo nabadyo mwili moyo moyo wake urikuaatakanoa oamega wanka eh? ukokwamungu naukokwa binyago natakanikwambia unatesa ndani ya uwokovu ndio uone faida ya huku ulikoingia ni mzima mzima bwana asifiwe na ukiingia mzima mzima utaona faida ya wokofu na utasema sio mbuli wachniambie kuokokani zakati mmojmnu <laughs> wakati mmoja hey, mungu ni mwema wakati mmoja uh, mnajua ile shamba la unaona bidi shule ops sini shamba la pwani sikumoja Siku kumejengwa tuika tunataa kununua ya chhpal nanikawana frai sana kwa sababu ni karibu aaakatmtu so, akaniusiabitukausiobeizuri manasotesikiwa mbili silikuwa tunanunua550 tu nikasema tu, ata tukitaka kuaikamanne tutawai nanikafr sana kwasababu niliona niabd ala alikametluhus tlillkaka5t sasa nikamaviavile nimelipia moja siuniluhusu tweke singingi eh? tweke singingi ndiotuje twachilie kanyumba, pare, kanyumba pare ya yakwabudu akasema ni sawa nisawamama nisawa mchungaji namimi nikafulaiki kwei nikasemaayesu wewe ni mwema kumbe si mungu alikuwa alikamenitnakwabinilipo <laughs> enda nikanunua mitinaitwa mikoko na nanikanunua singingi rurutatu nilipo kuja nikaangusha pale niitiwe mafundi wanje waanze kushimba mashimo wawekeile sengingi niliona polisi kashindwa polisi kwani kanitumefanyani akaniambia wataka usalama wako mbeba hiyo miti yako na hiyo sengingi yako uondoe hapo si tumenunua na wawa wamenunua huku wamejengajenga nini mejenga mpaka ngorofa kwani kuna kunanini sisienotutoa nikaambiawanaaskaenasa akaniambia hapa unaponjenga si hapa nikwet tumeusiwa na tumelipa akaniambia mama nakwambia ondoa miti ama doa hiomitimajipate damnkaenda kutafuta mkokoteni tena nikawambia joni bebe nakwambia nikabebewa ile miti naire singingi keaeamba ambaangumnikamuisanaboamekua kawbitkadasendiwekasiigitena akaenda akaja akaniambia hata wwe uko na nikamwambia unajua nimeona oisi nameniambia nitawekwa ndani mimi mwenyewe maisha yangu hapo nimefika si kuwekwa ndani sasa nitaanzia wapi akaniambia mama tukaenda kujaribu mara ya pili sasanitanziaa chifu mwenyewe huyu huyu adhumani hapa haya basi huyayabasi maska haata nikasema ah, nirudishie pesa yangu basi tukaanza kuitishana pesa, ata pesa. pesa. ba ataki na pesa ashatumia 50 namwabiasiongesskwtsasa iika hataye mwenywendio tulimweka ndani mwenye pesa tukamweka ndani wacha usiku mmoja nianze kwambia mzewa kwangu tumerara nasikia kwaragashkaragashkaragas ah, nasemahunaye mwalimu jengata usiku kuna jirani yetu yarikurajiraniyetupare saigire naishikangu atunavyake anaesa amukaze kupigapiga vituko apigapige uku sominilionanieye we wachakukucha asubuhi Kuangali, watu wanaenda bio ni nikauliza alikuwa juu nyumba kwnda kwariaawky otimbibtamehamishwakuna nymba ina nasikia namsikuniwanasikia kusinywa ya rshmabatiana mbomea nakwambia nilipoketi nikatafakari nikaona upendo wa mungu nilikasilika kweli wakati tulipokuwa tuna amekataa kuturundishia pesa nili kumbe ni mungu alikuwa nasema langu aliwesinjengwa hapa maana litakunja mbomolewa hasa nikwa nashindwa ningekuwa nimenjenga huko ningelu ni mbebe washirika nipeleke wapi kumbe mungu kwa sababu wewe anaona vile ulivyo nanaelewa na kesho yako kitu hii sijui kanisa ningelipeleka wapi anawezakufant nini lakini mungu alifanya kitu mpaka wewe utasema nini Kua mtu wa kuna vitu vingine lakini baadaya ukielewa nini ulikuwa ulikuonazwiliwa nayo hata utainua na, ulijua natb ulijua ababkimia pana nini ulielewa watakuja kuhamishwa ulijua watakuja kubomolewa na sisi baba wakati ule tulikuwa akawasikia uchungu lakini kumbe ni ulikuwa ukombozi si wetu Bwala yesu asifiwe ukiwa mtu wa maombi laki napo mbwanatakulinda na mambaya yote fikiria watu wote waliokuwa na ngorova pale ngorova tatu ngorova ine ziliangushwa usiku moja basi ikawa hiyo ni hasara juu ya hasara mpaka nikawa nikisema mungu wangu kumbe unatupenda He? kwa hivyo ki nataka nikwambia siku ya leo angalia tu uhusiano wako na mungu usifanane lecho lecho anatembea kwa kuona akiona jirani yake amenunuliwa kiatu naye anataka kiatu akiona jirani yake amenunuliwa friji naye anataka friji najle wapi pengine mwanaume wa pesa na wewe na uko hapo nataka friji kama ya ya ya fulani si utake ya kwako ya ifa, na ya mtu Mbana yesu asifiwe bwana humwanaumhkha stakwao fwaangu asikaa kamalai uko bwaaasiioroeagalia vile oroge ameweka mkewake vizuri na pengine vikichunguzwa kuchunguzwa niyule mtu anapata pesa aafananishamwenzako amaungu akupe cako maana tunaambiwa baraka za mungu baraka na sifuatu na majuto kwahivo kama utaomba bwana wambariki hautawaikuona majuto ndani yake kwa asifiwe kwa atakulinda wote Mana kama pale si mungu alitulinda nani atanima pesa na mwisho akasileta alisilipa alilipa sote simungu na umbaya huu uliokaa karibu miaka tano haujafanyika mwaka wa sita wasava ndio tunaona kunabomolewa snasisitungk tliliasa sidshktamian usiwekamalecho lecho niwakujifananisha lecho amenja mbona una shida gani si kama ni ni uhusiano wako na mungu ataknamungu nimbaya hayawwabeba tmingu latume mwonana tmngu hakubeba miungu lakini lieho alibeba miungu na bado anataka aone mn nbad no, hata alipozaa hakufurahia uzao wake si mnajua smnajalizaa kikuva alipokuwa nazaa mtoto wa pili alikufa akufurahia uzao kwa sababu alikuwa ni mama moyo wake haubadiliki kabisa na wewe kama uko kanisani na moyo haubadiliki kabisa una shida badi yani kama umeingia kwa unashidaumingia kauokovu na miguu yote miwili eh? kushida kusema mjoba, mjoba kaingu yot shksmamjoba kangu anaturushia roho ya umasikini kaingu ana shida hata kama anarusha ingia kwa mungu vizuri uone akikuzuilia na mishare yake ajaribu kurusha shindwe shindwebona haiendi nilifurahishwa sana na msichana mmoja kwa sababu ya kusimama vizuri na uokovu akawa akiniambia kuna wivi yake sijuiiaialikuwa uh, na pesa uh, ndugu yake sasa huyu ndada yule ni ndugu yake sasa amea yule i With, akawa kwa waganga naye naye vizuri mungu anamfunulia anaenda utajaribu kumpa hayo atafanya kasi Sasa, mwabia, atafanya kasi hapa hapa anaomba anayasambaratisha mwanadada kwaaganga alikuwa amezoea kwa waganga akaenda kumkata kmkatnakkukatana kio atkadawanalakaaenda kwangalakwatakaenda kumwangalia kwa, kio. kwa kio. Mimi ni na kabuga siku moja hayo unajua ni vizuri kujua za mambo haya kumwangalia na alipoenda kumwangalia na kio akawa anamuona anamuliswa ni huyu anasema hey, ni huyu. basi akienda kumkata anapotea amuoni aaakate shingo akate mguuaakataasdwa mgaga akachikua kijembe chake amkate basiakauiauakat e, mgaga akienda kukata zimktbm e3 hakuna uchawi, uchawi kushinda ukistuka kwani katikasrelnasabab akuna chawi kwal walwahksnd askwazi ale 2 kwenda hivo mpaka na maneno anataka maneno anataka lakini anatia yake anajipata hat hey, ya at babako ikuwa Baba nyanya, awe, uko, awe, uko. na baba mndogo sijui na nyanyaawe huko unamwogopa nataka nikwambi ua tamambisanaahkusinda uiaaaainayeatotnaawataoa una siku imeombea mschana naaanii tena tnawasaua mtoto wangu high school atasoma na nini na mtoto akokira 6 halafu nafikiria mambo ya high school mpaka unashikwa ah, ni kwa sababu humwamini mungu bwana asifiwe nataka na nikwambie kaa vizuri na mungu ushangawachatusomea maandiko ya mwisho kwa sababu kwasabatdes sitest sit tusome 10 to t Esta cita. Esta cita. 10 to 13. 6, 10, mfalme a- akamwamuru hamani nenda mara moja chukua joho na farasi na ufanye kama vile alivyopendekeza kwa modekai myahudi akaaye langoni mwa mfalme usipuuze kufanya kitu chochote ulichoshauri Kuminamoda, hivyo hamani akachukua joho na farasi akamvika modekae na kumpandisha juu ya farasi akamtembeza katika barabara za mji akatangaza mbele yake hivi ndivyo inavyofanyiwa mtu ambaye mfalme anapenda kumwheshimu kumi na mbili baadaye modekae akarudi kwenye lango la mfalme lakini hamani akakimbia nyumbani akiwa amejaa huzuni naye akamweleza zereshi mkewe pamoja na rafiki zake wote kila kitu ambacho kimempata washauri wake, washauri wake pamoja na zereshi mkewe wakamwambia kwa kuwa modekai ambaye mbele yake umeanza kuanguka ni wa asili ya kiyahudi huwezi kushindana naye kwa hakika utaanguka amen naye akamweleza zereshi mkewe pamoja na rafiki zake wote kila, kila kitu ambacho kimempata washauri wake pamoja na zereshi mkewe wakamwambia kwa kuwa modekae ambaye mbele yake umeanza kuanguka ni wa asili ya kiyahudi huwezi kushindana naye kwa hakika utaanguka amen bwana yesu asifiwe tunaangalia mwanamke wa maombi mwanamke wa maombi akiwa anaomba katika roho na kweli hakuna lilo lina mshida bwana asifiwe ninapoangalia hali hii ya kina modekai na ester na haman yaani kitabu ukiisoma unasikianga kupata nguvu sijui ni wangapi kitabu hata utaanza kesho tena asifiwe <laughs> maana kimejaa siku moja tulifanya bible study yake unajua uh, nilikifanya mpaka ya mwisho kwa sababu niliona ni kizuri kinasemekananga akikutanjwa mungu lakini hata kama akikutanjwa mungu nguvu za mungu zinaonekana bwana yesu asifiwe kwa hivyo ukiwa wewe ni mama muombaji nataka nikwambie ya kwamba wote washinda nao na wewe wataaibika na ni razima watahaibika na wewe hauwezi ukahaibika bwana yesu asifiwe wote washinda na wewe hutawaweza kwa mdomo na hutawaweza kwa mangumi utawaweza ukiwa mwanamke wa maombi este akurusha ngumi tumeona akirusha ngumi chapta4 jusi mama kabu, mama ake kabuka aalituambia hakurusha ngumi si ni kweli walifunga tu siku ngapi tatu wakafunga wakaomba kwa sababu ni mpaka muyahudi mu, mu angeokolewa na sasa hapa pamefika mfarme anataka kuheshimisha mmoja anayempenda na sababu man aliona yeah, yeah, yeah, next to the king ki yeah, yedie yeah, yeah, wapili kutoka kwa mfarme akaona kuna mangin naweza kuheshimika kumbe wewe ukiwa mtu wa maobi wanaokata kukuheshimu nataka nikwabie kwavyovyote watakueshimu na nwanaokudharau hey, mwibaji akasema watakusalimia kwa heshima bana hey, hey. asifiwe kwa hivyo nashukuru shak- na mungu kwa sababu hapa kuna neno moja linalonifurahisha akiwa ni muyahudi kamili akiwa ni muyahudi wa kweli kuangamia razima utaangamia bwana yesu asifiwe kwa hivyo kuna muyahudi wa kweli nawo ukiwa mkristo wa kweli madui zako razima watangamia yeah. sio maadui peke yake lorote lilokushika aimalitnabaaiiaishi yeah. yeah. niogani mkwadamaaishi nikujua tuhaijui na nani yeah. unajua ikielewa ni nani naye nianaeshidananayehatali hey, itafute mambawa iende na mapema bana asifiwe yeah. wewe bana kwambie bala umenunu wa shamba usipatoloke ati sabu yauyo muganga wa hapo muchai wa hapo usipatlok hmm? usipatoloke mana kunaula piganae vita vyako unavaa tukumwambia ni hapa anasema takambura haujaomba anajua unataka nini lakini anataka ugalimike nini maombi Wana asifiwe lakini shinda yetu tunataka tutendewe hata kuomba tunakula sima eh? mapete anaingia vidole hayashuki. tunataka tukifunga nguo ni vidolehayashui tukiuna ngu niguo nas simelegea hataninaona amaaaashida ukikonda nguo inalefuka nguo lakini si shida sishida sijali mbwana asifiwe Amen. nikiwa nitakonda silefuke sababu ya kutafuta mungu yes. mngu asifiwe Amen. kwa sifi kwahivos na modekai wao eka modekai aliekua imagine akibebwa na adui yao aliekua ameachilia mbarua ame anasema fulani tare fulani itakua ni siku yakwangamisa ya waisrael akawametginisa msaraba wa 75 feet wenye lakini angalia mtu wnyutakadudikwaaiiwgkigie magoti ushangae eh? mimi na kwa sababu mungu wetu ana umbaguzi angali isura angali langi hatangali umetoka kwa nani yeye ana moyo moyo wako ukimpendeza vya tosha mbana asifiwe utaomba utafunga utaita mbingu na mbingu itakuitikia waliona vita juu yako watahaibika asifiwe Amen. nilipoanza ya ataa amilianza kwa nyumba yangu miamaaka umechoka na na vita sema naenda kuombea kwa kwa nyumba yangu nikaanza ushirika wangu Mutoto, wangu pale mtoto watoto wawili mwingine alikuwa wawiri, alikuwa kwa tumbo <laughs> na mmoja ameenda nilipewa hata kama nilikuwa sikukapulania nsukaurania asifiwe Ini, tu unajue, kuna kalikuja tunajakunabalakaunasindisiangiwa t tu. maanamwezake eh, wameachana miaka tisawegiewameachana <laughs> eh, vizulivizui lakinih nilikapatawengiwakanambiamtsakaoambawengiwamemalisashule eh, kaofamt Eh? wakati wa nikaanza kakiwa kwa na nikawa ninaota kambra ya kambra yakukapata nikanaota niiona nikizaa mapachaaa ati mapacha oh. naona nazaa mapacha nashidoa mapacha tena wasichana wote bwana asifiwe naakauna takamuranaaa nimitebea nimetafuta jina huko mbele kwao watatu kukakosa benjamin sasa saa hii ninaona nikiwa na mimba mpaka naanza kutishika nausa mimi nitashika mimba katika watoto wengine wamepefuka hivi niwe nitashika mimba haya kumbe itakunja nikaona ks mambo ya mtoto lakini hata pamoja na hayo yote maarifa yako ni mbule mbele ya maarifa ya mungu alikunja hivo hivo sasa nikaanza kuogopa sababu niliona mapacha wawili wasichana sasa nikawa nikisema sasa hivi nitakuwa na wasichana wangapi mungu wangu watano haya nakini nasema saa kama ni mapenzi yako bwana nitafanya nitafanyani lakini wacha nikwambie eh? nilipo fika kunjua nina mimba nilistuka lakini mimba yangu kama ni wenanjua, ungetafuta kamaienajngetafutadaktari ukampa akamwaga lakini mimi elu tan akamwagahuko aki kwa kasababu alie mruhusu anajakwaii saa katikaharile nipatauo mtoto nikanza kustuka akiwa na miesi mine nashangaa kanisa limefika nasikia nao mngu akanambia skkwakon mimi na bwanangu na watoto wetu wa haa wawili wakwanza alikua o asa wawili mmoja taimba wakishindwa nichukulie ni hata kama tukaanzakukaisaaaakamani ni, ni, ni, kanisa nitaanza mtu ananzanga akiwa nammba atavitakuanje sijui kuliendanje nikatumiwa yule alie wetu akanja kwangu a akanja kwangu kaja akaniambia mungu amemwambia anje aniombe na anitie mafuta ani yan anipe kufanya kasi ya mungu e, kamwambia past hapana mimi siwesi kanisa akaniambia hapana ameniambia nije nikutia mafuta wanze kanisa namimi nashindwa ntaanzanje ndajua mimba ya miezi miini aionekani sasa mimi nashindwa kwani hata aoni vile mundu amwo umekauka haoni kanisa kwanini unasema hivyo kaambia pasta wacha nikuambia ukweli nina mimba naina miezi miini na mimi sitaweza maana Uh, mima, nikiwa na mimba siwe sangirorote akaniambia alie niamulisha mimi natiyeye lakini siwewe uko mbele mtasikizana basi nikanja na, na nikaanza ushirika nyumba yangu ilipo iliponja nikapanulia hapo inje nikanjenga kahoro kazuri tu hapoinje chanjavu niligundua hata saa hii tnajeka mpka tnarara mpkmaatapialakii mimba ivi, vire, ya... vonjeka, mpaka wowote niliyo mbebaakatktngmakijifnai saasile naanza kumbili hata na sahau ni mimba narudi kuikumbuka mbandaye nilikua na shanga na niliumbili mpaka ndio nikaenda hospitai nimeambiwa na daktari singonje uchungu niende tayari kwa kwasabbu watoto wangu niwakusalia na tumbo eh? sasa nikaenda nikatolewa nikaja nikakaa weeks nikarudi kwa huduma tena nataka nikuambie wakati huo wa watu walienda mbio mpaka kwav nije nifungiwe kanisa anasema nifungwe funwe aki mungu akamtumia kwa hekima ya juu akamwambia kamadi uduma alioyanza ni mungu amemtuma tukisema tutapigana nayee tutakuwa tunapigana na mungu lakini kama ni msisimko wake atazimia tu so nikaachiwa viniuwe msisimko nashukuru mpaka leo nimesimama bwana yesu asifiwe Amen. kwa hivyo nataka nikwambia siku ya leo ukiwa myahudi kamili hakuna kile kitakachokuja kukutingiza waliodhania mimi nitaisha wao ndio waliisha <laughs> bwana asifiwe kwa hivyo modekai huyu naye aliyedhania atamalisa ni aliyefikilia atamalisa modekai yeye yeyendie alie kwa hivyo hata wewe upiganae vita na mwenzako eh? utaki Tsk, uko. hapa wewe utaki kuona mwenzako, mema ya mungu na watu. mungu kama ndiye utakikumwona utakuwa unapigana vita na nayeye kwa hivyo kila taka nikuambie hawa huyu aman maandiko inasema ya kwamba man alirudi kwake akiwa amefunikwa na aibu kwa hivyo wote watakao kuwa wanapigana na wewe na umeamua kuwa mkristo wa kweli watakuwa wanafunikwa na aibu siku zote wanashindwa huyu ni nini mbaya na yeye mbona hatumuezi mbona twamtafuta hatumupati kwa kwahivo ukiwa mulegefu wa maombi nataka natakanikwambie wataku akirusha takakombola kandogokashakupata mapepo ayo majini unajua siku hizi majini ni kama the izi maini nikama ndiothehda mpaka mwanaume anarushiwa majini ya kisasi ah, isai majini ya kisasi amekalia isasiamekaliawpi anaakisai chenyemma oh, jokuno kamba maiiakatkwahiv nasa haye yazi ndioazizaidiohnnmmakue kwetu hatuwezi weka nyumba milango mana ukiweka milango wajabomor waukitwa mchawi kwa uweke mlangoni ndio mlango ndio akisikia kuingia anaingia tu akisikia anangiatwntksaa ana eh? nafasi natakanikwbi ngkuahuko nige njenga ya mawe na niweke milango ya chuma na nione wakiniloga wa wao kwa nimeamua ni mungu wange jaibuchaiwaawangahaysiku yalo umeamu kungia kwamngunair meama kuingia kwa namiguu miwili latskan aayauamaliingia na, na miguu migu yote miwiliaakaaalka mwenyenjiwainchi akuesaha wageni na sana maandiko watu wote waloitsha katika mioto mikali wapi simba simba unasikia waliliwa na mabaya miotomikali aaaia nae kwa sababu gani kuna ni watu wa maombi mungu mpaka a niwat wamambi nguanasuakas kwaotondioakttaa tdogodogo natnakua tnakzaotakaamba ni nimt mungu amesimama pamoja na wewe. na mpande wa mungu aushidwi bwanayesu asiiwe kurasikumojanikanaafakari nnomojalinasema ikoniluka: uh, in inasema uh, inasema mimi ni nuru ya ulimwengu na wote wanitafutao wote wanifuatao haatanhawataonagi eh? nikishidwa kwanini tunaona giza nikaangalia nikaona kuna shidamoja twangalia tunavyomfuata kwa sababu atuvai kuona kuonanin hatakama ni i ni mahali pakufanya nini kupitia lakini si pa kwa hivyo kinataka nikwambia siku yalo unapokua mama wa maombi nataka kukwambia ya kwamba ni mpaka ujue jambo la kwanza maana ukikiwa mtu wa maombi jua ya kwamba mungu ni mwaminifu god god is ever ukijua god is ever ukijua mwaminifuukij hautastuka na jambo asifiwe hautatishika na jambo lolote na jambo lingine unavaa kujua ni kwamba uh, don't seek people to you usitake watu wa don't seek people to you wakati wote watwakweleweaat tnew arahhi kila mtu maisha yako kupanuka hayafurahishi kila mtu na wewe usipo simama na nyumba yako wiombe wakirusha makombola yao wewe utakuwa mmoja wa wakuulia na utalia sana wanaesu asifiwe kwa hivyo kila nataka kilataka ah, mungu awesi kukuaibisha kwa hivyo kitu changine cha mwisho deal deal with with people but deal with god iwai kushindana na watu mkunangana na wataaanabonamabamgwafe kulogwa atuaga ningi naunachukwa kulogwa mimi nilipojua tuna jirani alikuwa tutakii mema tukiwa watoto hata anasema nitasaa nitasanikiwa kila, hey! kila nilipotoka yeah? sasa uyo mama kawa ymmakaw mabaya anasema nitazaa nitazaa maana nilika kwetu lakini nataka nikwambie nisema sitaifurahisha macho ya ndui na nikasema nitajikana nayote huyo mtoto anayesinda kitabili atatoa wapi a eh? unajua vizuri kuna watu wanaonena kinyume na nawewe lakini badara htayakuomba unawachukia hiyo si suruhisho nimpaka tuombe dont deal with the mimi napenda sana penina wangu ninaposikia yale penina anayoyachambua na yawaza na mimi najua vile vya kuyafanya kwa maombi penina penina nyingi sana. na ninashukuru bwana kwa sababu si ya kwamba ni mkubwa sana hapana lakini hivyo nilivyo ninajua nikiwa na nautakatibibia inasema katika saburi ni 34, inasema mateso ya wenye haki ni mengi lakini bwana akomboanayote matsyawenye hivyo ni mpaka kitu cha chakwaza niwe mwenye ai hmm? nikiwe mwenye haki mbwana na yote kwa hivyo kwavyosijai ni mangapi yananikujia <laughs> yeah. yeah. ni ananikujiabwanaasi sijai manaianapambananamm ya yawe ni yapi ama yapi ama yapiamayapi natakatuniwe mwenye haki alafu niombe mguataniskiabwanayesu asifiwe sijkamawewe umekua na vita vyainaanaukiasamyo asia mnuaskiimyo wa asia kiasamoyo klipisha isammsemahtamakusameedzaku lakini sababu tuko ndani ya uokovu itabidi tuwachilie kwa sababu hatutaki milango hiyo ya schuki pepo anapenyesa mapepo yake tuwe wenye haki mbele za mungu na wenye haki mbele za mungu tukiita tukiita itaitika bwana yesu asifiwe tukiewenyeabezamungu it vyo haijalishi ni kundi lnafananaje linakunja kinyume na wewe mbwana atakupigania Yesu asifiwe tusimame mbele za uwepo wa mungu tukiwa katika hali hiyo sielewi katika maisha yako wewe unapitia nini na sielewi ini wangapi wamepanga njama kupigana na wewe nataka nikwambie wapiganao na wewe ukiwa mtu wa maombi utawatafuta nautawaikuwaona namimi nakuakikishia hiyo au tawaikuwaona watapanga jama zao mungu naye anasisambaratisha maana saburi 35:1 inasema mbwana atateta na wale wanaoteta nasi na atapigana na wale wanaopigana nasi kama atatupigania na tateta nao unajua kuna ngina na anateta nao kwa jua hatahua jui hata hao unaoteta nao unao wa jua nataka nikwambie kuna mungu mwenye anasema atapigana nao