maana si kwamba ukitembea ama ukiwa na afya basi ni bahati nasibu imemgarimu mungu imemgharimu mungu sana nani kwa sababu ya upendo wake kwa sababu ya jinsi ambavyo anakujali ndiposa yeye mungu anahusika pakubwa katika maisha yetu nami huwa ninasema kipita siku nasema bwana nakushukuru kwa sababu ya haya yote nnajua si kwamba imekuwa lazima niwe nayo lakini kwa sababu ya upendo wake mungu ndiposa ninaweza nikafurahia uzima huu uh, wikendi iliyopita nilikuwa katika maeneo ya bungu nilikumbuka kuchukua salamu nilikumbuka wale wapendwa kule waliwasalimu kwa jina la yesu mzipokee salamu hizo wanaendelea vizuri wakimtumaini mungu kwa sababu bila mungu kumbe wamegundua ya kwamba hawawezi lolote sasa wameendelea kumshikilia mungu kama vile wewe pamoja nami ambavyo tumemshikilia na mshikilie maana hakuna mwingine wa kushika kuna mwingine ambaye anaweza kukupigania akakutetea kama huyu mungu hata ulalapo nusu kufa lakini yeye tena anabaki kwa mungu jicho lake halisinzii kamwe kwa sababu yako bwana yesu asifiwe haya tutaenenda ulishiriki neno la mungu na lile wingu ambalo liko ndilo nitaendelea nalo maana ndio ujumbe niliokuwa nimeutayarisha kumsifu mungu najua si kwamba hatujui lakini mungu pia naye anatukumbusha e, na kuzidi kutuambia maneno ambayo yatakuwa ya ku, yanazidi kukupa hatua maana tukiangalia sifa zetu ni ziwe zinapendeza mbele zake mungu na hata bibilia inasema yeye mungu huwa anakaa katikati ya sifa za wateule wake bwana yesu asifiwe mungu huwa anakaa katikati ya sifa za wateule wake sifa ni nzuri na zina mguso fulani katika moyo wa mungu zampendeza mungu sifa za midomo yetu zinampendeza sifa za mioyo yetu zinampendeza mungu sasa kitu ambacho kinapendeza ni kiwe kimeundwa kimetayarishwa na huwekwa hata vidohodoho vingi sana ili kwamba kiweze kitu kile kupendeza nikawa nachukulia mfano wa uwe unapika supu pale nyumbani umeolewa hujaolewa umeoa hujaoa lakini utaona unaweka kitunguu tomato wengine hata huweka na kubu uh, wengine wakaweka dania vitu vingi yote ni kwa sababu mtu anataka kile kitu kipendeze vyote vile ni kwa sababu mtu huyu anatamani mwisho wa yote kitu kile kiweze kupendeza bwana asifiwe na ndivyo huyu huyu mungu kabla sijampa sifa zangu nimeziundaje nimezitayarisha namna gani kabla sijamtolea ile sifa ambayo inatoka kilindi cha moyo wangu ni, nimeiandaa namna gani nimeiandaa vipi ili kwamba mwisho wa yote yule mwenye mwenye kuila aweze kuipenda hicho ndicho natamani tuweze kukizungumzia siku ya leo bwana yesu asifiwe mwisho wa yote sifa zangu sifa zako ziweze kupendeza mbele zake mungu nimekupatia mfano wa kupika supu ama maharagwe ama chochote kile mpaka mtu akionje wengine wanasema ee, mpaka nilikuwa nataka kujikata vidole maana amekula ile inamaanisha hula mwishoni ile inayobaki humu mwenye kiganja wairamba maana ni nzuri maana ni nzuri hutaki kupoteza chochote taki kupoteza chochote na ndivyo hata kabla sijasema naenda mbele za mungu kumsifu wewe andaa vile viungo viungo viandaye vizuri ili unapovichanganya vyote vimpendeze yule ambaye ataenda kuonja ama ataenda kula bwana asifiwe e, kusifu huwa ni, ni kuimba maana lazima sauti itoke kwa maneno ambayo yamepangika ndio kuimba yaliyopangwa kisha yanayotoa maana yamepangika yanatoa maana ni kuimba hata sifa wakati mwingine inaweza kuwa hata kucheza kule kucheza kule unaweza ukaendelea unaona daudi alipokuwa anaileta agano la mungu mpaka mke wake najua wengine nao mwenyewe anacheza alafu kwa sababu ya ile tu ile madhihaka madhihaka basi mfalme ametukuka ayacheza mpaka anacheza uchiuchi L- mimi sioni kama alikuwa uchi lakini ni ile tu kumdhihaki mana mke wa daudi sifa zilikuwa hasimo hasimo hakukuwa na viungo ambavyo vinaweza vikampendeza mungu mwenzake yeye anaimba anacheza anafurahia yani sifa ni vitu ambavyo vinapoenenda en, mbele za mungu bwana huwa anavipenda bwana asifiwe hua anavipenda anavipenda hasa iwe ni kuimba iwe ni kucheza iwe ni kusherehekea maana tunapo mungu hata pia tunasherehekea yale matendo makuu mungu ambayo ameyatenda nasherehekea hasa uwezi ukasherehekea kitu na huku uso mekunjana nikawa na, nachukulia mfano wa harusi hizi harusi tunazokua nazo wakati wale wanaooa muke ame, sasa wanahakika maana ameozwa i naye amesema ndivyo itakavyofanya kuanzia pale utaona hata hiyo atmosfea huwa inageuka akifika nyumbani ndio kabisa vimebadilika maana wanasherehekea na utakuta wanaimba kwa sababu ya kile ambacho ni kama kimeingia katika ule mji wanaimba wanasifu wanarukaruka wana wanacheza watu hata hujisahau hujisahau ndio sifa ilivyo mbele zake mungu bwana asifiwe ndio sifa ilivyo inavyompendeza huyu bwana ni wewe utende lile ambalo halijafanyika halijafanyika ndipo ata mkee wa daudi ak- akawa anaona ai iko namna gani mfalme mzima mfalme mzima mbele za wajakazi wako hawa basi unajifunuafunua na mimi sioni sian hata ikiwa ilikuwa ni sifa inayotoka kutoka kilindi cha moyo lakini sioni vile mke wa daudi alivyosema kwamba daudi ndivyo alivyokuwa ilikuwa tuna yale madharau kwa sababu ni kama tu vile mimi na wewe watu wanapiga makofi makofiadadi <laughs> hilo hilo a yani, mtu anafurahia We wasipi, kama unataka hata kukwaza watu hebu jaribu kupiga kelele ndani ndani ya sifu wengine watakwazika huyu basi naye wakiroo wakiroho roho. roho ya bibi ya daudi mwenzako yeye ameona yale matendo makuu ya mungu anafurahia moyoni mwake anafurahia moyoni mwake ameona ka, ni, mimi siwezi nikazuia chochote wewe kumbe hata vya kukwaza je hapa kuna mmoja anakwazika mwengine anafurahia mungu kweli atashuka kweli bibi bibilia imesemaje bwana hupendezwa na sifa za wateule wake haya mmoja yeye anafurahia mwengine maana hakusema sifa ya mtu amesema sifa za wateule hasa nizishikane na kushikana ni wewe pamoja nami vile wewe unavyofanya vyako vifanye visiwe nikiviona mi nakwazika maana nikikwazika mungu urongo hachuki maana hatuko pamoja bwana asifiwe hawezi hawezi kuja mana hatuko pamoja hatuko pamoja hatuko pamoja hatuko pamoja tuinue mikono tuinue mikono wewe hata yako hata kama hainyumi utaona wengine hata kule kuinua hawainui mrukie bwana mrukie mrukie wakati mwingine unajua sisi tunaleta ule utaratibu utaratibu wetu yaani unaleta utaratibu utaratibu wako mbele za mungu lakini bwana huwa hapendi hivyo anapenda ujimwaemwai yani anapenda ujimwage mwage ujimwage uji mwage, mwage anapenda anapenda wewe uone kile mungu ambacho anakiona ndani yako ukione hicho na unapokiona ukweli hakika hata kama mtu yuko hapa wewe utajua nalolifana tajua utajua kabisa Kuta tutabei tuta haya ama neno hili kutoka kitabu cha zaburi mia na hamsini hapo ndipo tutashikilia tuta, tuta sana hapo zaburi mia na hamsini iko na fungu la kwanza mpaka la sita na, naona ndio tutashikilia hapo ndiyo, ndiyo headline. headline yetu zaburi m tasoma haleluya msifuni mungu katika patakatifu pake msifuni katika anga la uwezo wake msifuni kwa matendo yake makuu msifuni kwa kadri ya wingi wa ukuu wake msifuni kwa mvumo wa baragumu gumu msifuni kwa kinanda na kinubi musifuni kwa matari na kucheza musifuni kwa zeze na filimbi msifuni kwa matoazi ya liyayo msifuni kwa matoazi ya vumayo sana kila mwenye pumzi na amsifu bwana haleluya bwana yesu asifiwe msifuni mungu katika patakatifu pake msifuni mungu kua haya ni, ni mambo ambayo wewe unataka ukiyasoma hivi uyaanze kuyatafakari tafakari mbone limenenwa hivi kwa nini limenenwa li, li, li namna hii ndipo kitu kinaweza ama neno hili linaweza kubadilisha ule mtazamo wako inaweza kubadilisha ukilitafakari vizuri linakubadilisha lina na litakapokubadilisha ndipo utaona ile maana halisi ya kumsifu mungu utaona ile maana halisi lakini unapoliangalia tu jujuu hivi Una, ulipitie tu mwanzo hata unaweza upasome lakini hata ukaulizwa swali tena ukafikiria hilo swali hata halitoki hapo na kube umepasoma lakini umefanya kupapita tu hivi tumsifu mungu katika patakatifu pake patakatifu kumbuka hata wazee ishirini na nne hawawezi wakaacha waka taji zao vichwani mwao pale patakatifu hawawezi aaawaezi pale patakatifu ndipo wazee wainamapo hapo, hapo anamapo hapo Hapu. lakini napaangalia tu napapita tu sifuni bwana katika pazuri pa patakatifu pake alafu wewe hata huangalii hata utafakari lakini patakatifu hata hakuna hakuna mtu ambaye ana, anaweza kuzuia kuangalia hivi kwa macho hakuna alafu leo hii tunambua tumsifu gu katika patakatifu pake wewe hata mikono yenyewe mikono unawezafikiria enye jamajii pigie bwana wakofi pigie bwana wakofi waofi hata ata hanazo hamnazoaz hapo ni patakatifu kweli je tena una tamani ya kwamba mungu ateremke ateremke na hapo hapo patakatifu wenzako wakiinama wakivua taji zao wee hata ndio wariara nje ya madirisha nani yule anayepita kule wariaria ya huko yani patakatifu pako pakokivyengine si vile navyopafikiria si hivyo si hivo na ndipo tunaweza kukesha tukashinda tunapiga sifa hapa lakini kisha mtu awe hata ana kichwa kinamumap kisha na mungu asimponye maana hatu hivyo hatupaoni maana hatupachukulii hivyo hatupachukulii si vile palivyo tunavyopaona si vile palivyo tukitafakari ndani ya mioyo yetu twaona hivyo sivyo sivo na wakati mwingine unajua hata si wakati mwingine mimi naona hata mtu asiambiwe nu wa mikono mmoja hapa alihubiri akanena akasema unaweza kumwambia mtu aketi lakini anaketi lakini ndani amesimama ameketi lakini ndani kumbe amesimama amatumwe aende lakini moyoni hata moyoni yani haendi haendi yoenda mwili tu lakini huo moyo wake hawendi ndo aweza kukuta hata mtu anaweza ku ungua hapa ya mayai akungua yaangushe yote yavunjika maana moyo wake hakuwa umeenda katika hiyo safari ni lile behewa tu lakini ndani yake hayumo ndivyo wakati mwingine tunapeleka sifa zetu mbele za mungu nile tu unaenda lakini waenda dundutupu we mwenyewe huko we mwenyewe hauko hauko lakini tunaambiwa tumsifu mungu katika patakatifu pake sijui kama unaona kama mimi vile nionavyo sijui sielewi kama unaona hivyo si, si, si, si, sina, sina hakika sioni kama vile uonavyo ndivyo vile vilivyo sina hakika laiti ingekuwa tunaona hivyo tungebadilika tungebadilika ngebadilika tena pakubwa sana kwa sababu mungu si mdhalimu na line nalo hata nasema nafuu dunia na mbingu inapita lakini neno langu mimi linakaa milele <coughs> msifuni mungu kwa matendo yake makuu msifuni kwa kadri ya ukuu wake msifuni mungu matendo makuu sifuni kwa kadri ya wingi wa matendo yake haya sijui pengine hujatendewa miusema pengine e, e, nina, nina msifu mungu ama pengine una msifu mungu ile tu kawaida lakini hata haja kufanyia lolote o nikasema hata ikiwa haja kufanyia kitu umelala asubuhi umeamka na sijui kama ume-, ume umeweza kuangalia uh, yaani ni kwa nini unalala alafu hata kama hutamka jua limetoka lakini kama kunaenda kupamba sukali mbone uamke hushawai kujiuliza maswali kama hayo na huo usiku huo yani huwa livyatendekaji huwa hiyo akili yako nia yako yafanywaje mpaka usiku kuamka ni kwa bahati lakini kusipokuwa na jambo lolote la kutatiza waweza ukianguka saa mbili saa tatu mpaka kumi na mbili na no, utakua umelala utakuwa umelala we wasema a kawaida lakini hiyo kawaida imetoka wapi imetoka wapi hiyo kawaida imetoka wapi wshawai kujiuliza maswali hayo hayo ndio baadhi ya matendo makuu ambayo yanaweza wewe ukiyatafakari yawe sababu ya kwamba hauwezi ukazuia sifa zako kumwelekea mungu huwezi hayo matendo hayo ambayo wewe unayachukulia ni kawaida lakini hebu ya tafakari na unapoyatafakari inawezekana kwamba itakuwa ni sababu kubwa ya kubadilisha sifa katika maisha yako isiwe ni zile tu za za kawaida zile tu za kawaida tumchezee bwana tumchezee bwana wewe hata mguu wenyewe hauondoki na na si kwamba umudhaifu wa kutembea ah, ah. panguke mjuusi kafiri hapa wewe kama siotakekuwa wa kwanza kutoka mlangoni leo hii tumchezee bwana tumrukie bwana miguu nikena kwamba haikuwekwa magoti yakunjike ah, ah. bado hatusi kwa matendo yale makuu yaani ujiulize mmbone hili hili liguu mbone halikuwekwa hindyo mbone iliwekwa likunjani li tu, tu, tu, tuangalie tufikirie na tutafakari haya matendo makuu ya mungu ili iwe ni sababu ya kubadilisha sifa katika maisha yao bana asifiwe yaangalie uyatafakari vizuri yatafakari yatazame yatazame yatazame ili kwamba iwe ni sababu wewe upate hatua ya kukushawishi moyoni ili kwamba uwe na sababu tosha ya kumsifu mungu hata ikiwa hakukutoa kwenye, kwenye kaburi hata ikiwa hujashikwa na ugonjwa mpaka watu wakasema hayu yule kisha baadaye bwana akakusaidia hata kama haujafikishwa huko lakini kuna haya matendo makuu mungu ambayo anayatenda katika maisha yangu mimi huwaambia watu katika eh, tu rahisi urahisi wangapi wamekufa wakienda mabarabarani wangapi wangapi wameingiliwa na wahisi na wakauaa ni wangapi ni wangapi ambao hata wamepewa hata sumu na wakafa ni wangapi wewe hayo yote mungu amekuepusha wa nayo waenda ukinunua madera waenda ukinunua suti na kurudi na hata yani ule moyo wa kwamba kwambay wachani msifu bwana wachanimwinulie mungu mikono maana nimeweza kusafiri vizuri na nimeweza kurudi hata okay, pengine natoa na, mfano wambalinatoa na mbali pale pale kibaoni pale si kuna matatu nyingine ilikuja ikapanda ile bambu alafu kuna watu walikuwa wamesimama hapa mkono kulia mkono kushoto ikawaparaga mtu na mwanawe hapo hapo wamesimama wenyewe wamesimama avitomato vyao hapo na e, samaki nafikiri hata walikuwa samaki wahamsini wakakanyagwa pale pale palepae gari ilipopanda ile bambu tu haikushikika breki haikuangalia njia ikawaangalia wao na wewe wapiga mguu mguwe kando kando ya barabara bwana likiwa gari pengine nalitaka kupanda huko kwako analipiga mkono laenda njia ya sawa aa ni wangapi wa mapikipiki sahihi wangapi wa mapikipiki hata pengine wengine ni watu wetu ambao walikuwa wamepakiwa na wakagomba wakafinyamba mpaka wakati wewe wapanda vizuri tena nipeleke polepole wacha polepole pole. hata ukapelekwa rabaraba kama wakuenda wakuenda lakini mungu hata ukipelekwa raba kama huendi huendi bwana asifiwe kwani hujaona watu wanapelekwa raba na kisha wanafika kule wanaenda sasa hey. tuangalie matendo yale ya ajabu matendo makuu ambayo mungu anayatenda iwe ni sababu moyo wangu moyo wangu upate upate nafasi ya kumsifu mungu bana asifiwe kwa maana ni matendo ya ajabu wewe unayachukulia rahisi lakini si rahisi si rahisi haka si haka hii njia ya aia ya az hii watu taweza basi kwenye mara eh, kwenye maram yau lakini mimi ninaenda na ninarudi nikiwa ni mzima haya wengine wanaenda na magari yao kuna vikona vyengine ukifanya mchezo tu ah basi waenda waenda wenyewe wakasema miguu juu miguu juu eh, vyafanyika lakini mimi ninayeenda na kurudi mbone nisiweze kuwa na kutafakari huyu bwana ambaye ananilinda mahali ambapo wenzangu miguu yao iliangalia juu ananilindaje na ni kwa sababu gani ananilinda na niwe na sababu moyo wangu uchipushe sifa kumuelekea mungu bwana asifiwe iwe ni sababu ya kwamba moyo huu ambao bwana amenipa uwe na sababu ya kwamba wewe bwana haya matendo makuu haya ni wewe ambayo umeyatenda namahoyo huwe na sababu yako msefu mungu ndipo hutazuia kucheza hutazuia hutaleta ustarabu ustarabu wako mbele za mungu Ha-ha. wako umepiga pasi vizuri imeenda vizuri hata nti hagusi wengine wanavyosema hasa si hiyo hata ikiwa umecharaza pasi gani hata kama vyatu vimekula kiwi namna gani mchezee munguceee chezee mrukie mfurahie matendo yake makuu hata ule uwezo tu wa kwamba napiga kiwi huo tu iwe ni sababu ya kwamba sifu sifu mungu bwana sifu. asifiwe iwe ni sababu lakini ustarabu wetu ndio unaotufanya hata kutafakari yale matendo makuu ya mungu usiwezi siwezi maana ni mstarabu maana hata kwangu sili maana hilo sawa lakini ushatafakari ya kwamba hata kile unachokula hata kama maini kila siku ni mungu shaw kutafakari naumpe sifa na hiyo na utosheke nayo ikiwa hata ni kidheri kuna mtu ambaye hana kuna mtu ambaye hakupata lakini bwana amekuajalia hata ikiwa mwenyewe unasema basi nimepika ni, uji tu nikanywa na nikalala je unajua kwamba ni bwana ndiye ameruhusu hiyo upike unajua hivyo na je inaweza ikawa ni sababu ya kumsifu mungu msifu msifuni kwa mvumo wa baragumu msifuni kwa kinanda na kinubi sifuni yani hapa ni bwana asifiwe na na na nana na nguruma ya baragumu niliangalia kwenye bibilia a kizungu ni ile pembe ya ni pembe ya mnyama gani kule, kule, kule kwetu wazee wakaya walikuwa kama wanatangaza mkutano walikuwa na pembe ya ya antelope. alafu wanaetwanga utasikia hmm. hmm. kuna mtu seshal ambaye hiyo anaepiga kuna hiyo pembe alafu kuna ile sheli ya konokono wale wa huku nchikavu ile huwa inakaa wakati mwingine sisi tulipokuwa wadogo tulikuwa tunapandia nayo mpunga nyumbani naweka hapo alafuna nanini unaweka hasa wakati mwingine ile pia huwa inatengezwa kifaa cha kutoa tahadhari ya kwamba kuna matangazo kuna matangazo fulani anataka kupanywa sasa kumbe ile nayo watu walikuwa wakitumia kumsifia mungu vinubi vilikuwa vikitumika tuchukulie ni kama hivi vinanda hivinanda hivi viongeze utamu katika sifa zetu vinaongeza ile ladha kama pale niliposema mwanzo ya kwamba supu unaipika kitunguu pilipili hoho unaweka kitunguu saumu unaweka viazi unaweka dania kila kitu kila kitu kwa maana unataka kuifanya kuiboresha ile ladha kuiboresha ile ladha ndipo huwa nikasema hata wa, wapigaji wa, wa vyombo ni ni wawe na ule ustadi hata mtu akienda ofu hivi wajue wajuewanafungia na macho wanafungia na macho kama nikushikisha sauti ama kama ni kupandisha ili vionekane katika ule ustadi bwana asifiwe ili vionekane katika ustadi tutamsifuje huyu tutamsifu namna gani huyu bwana kama vyombo vyenyewe havishikani kama sauti hazishikani na vyombo tutamsifuje tutamsifuje na mungu kwamba aweze kukaa ni tuwe tunashikana vyombo sauti zetu kucheza kwetu viwe vi pamoja, vi pamoja. nashukuru hapa bwana ametusaidia saidia hapa lakini naweza kwenda kwengine ukashangaa ukashangaa lakini hata hivyo acha mungu asaidie wa watu wake maana bwana licha tu ya kwamba anatamani vyombo ni vipigike katika hali ya ustaji ili vishikane visikwaruzane na sauti za watu visikwaruzane vyombo viende sambamba na zile sauti watu wanazozitoa hebu twende katika zaburi pigieni bwana vigelegele enyi wenye haki kusifu kuna wapasa wanyofu wa moyo mshukuruni bwana kwa kinubi na kinanda cha nyuzi kumi mumbieni sifa mwimbieni wimbo mpya pigeni kwa ustadi kwa sauti ya shangwe tarudia pigieni bwana vigelegele enyi wenye haki msifuni kusifu kuna wapasa wanyofu wa moyo mshukuruni bwana kwa kinubi kwa kinanda cha nyuzi kumi mwimbieni sifa mwimbieni wimbo mpya pigeni kwa ustadi kwa sauti ya sham ye bwana pia naye huwa na, na tamani ya kwamba sifa zetu zi, ziwe katika hali ya ustadi ustadi sifa zetu ziwe katika hali ya ustadi kama ni kucharaza bezi nikama kuna vyombo ambavyo huwa vinanigusa sana katika muziki basi ni bezi na kinana huwa vinanigusa sana namba moja ni bezi namba mbili ni kinana sasa chombo kile kinapopigwa kwa ustadi hunipatia hatua nyingine ya kuzidi wale wengine unipa hatua nyingine ya kuwazidi kuwazidinasikia <fim> raha na vinanipa hatua nanipa hatua vinanipa hatua maana kinapocharazwa kwa ustadi kinaingiza lada fulani ambayo inakupa hatua inakupa hatua nakupa hatua natwambiwa pigeni vigelegele maana ni sehemu ya kushangilia lakini yule anayeongoza hapa asiposema shangwe na vigelegele hata kama nilisaa utasikia hata mtu utamsikia lakini kumbe vigelegele bwana ana vitamani mungu anavitamani anavitamani ile shangwe mungu anaitamani anaitamani anaitamani maana huweka labda katika sifa yako inaweka labda mungu huvitamani wewe wa vidharau lakini mungu anavitamani kwa maana vinaweka vinawekalabda katika sifa naeka laba inaweka labda naeka labda we mpaka waambiwe tena navyo shangwe na vigelegele hata kama huku zaliwa kupiga shangwe na vigelegele lakini waweza kufanya kitendo cha kuashiria hivyo kama mimi si mstadi wa kupiga zile binja za wanaochunga wa, wa, wa, nili vijaribu vikanishinda kabisa vikanishinda lakini nikisikia mwingine anai- anaitoa basi nasikia kububujika pale moyoni lakini yuko kweli yuko kweli ambaye anaweza kuitoa hiyo ama ikitolewa waweza hata kukwazika lakini bwana kumbe vinaekaladha vinaekaladhaaa kumbe vinaekaladha na si mpaka ufanye kusukumwa ufanyi yani ni, iwe ni, ni maisha yako yawe ni maisha yako yawe ni maisha yawe ni maisha ukiona sifa na ukitafakari matendo yale makubwa na aliyokutendea uongo ongo hauwezi ukazuia zile shangwe huwezi ukazuia vile vigelegele huwezi kuvizuia labda pengine huwe hautafakari labda pengine huw autafakari ama huoni ama pengine uwe huoni kama utaona basi hata mwingine atakuwa anapiga shangwe pale na vigelegele wasikia kukwazika kule ndani ya moyo kama bibia dauti wewe wasikia kukwazika mwenzako anarukaruka mwenzako anarukaruka wewe moyoni hata wasema basi vile hatanatuonyesha nini basi vile roho amemshukia mwenzako <coughs> <coughs> ametafakari mpaka mpaka amefika mpaka amefika mpaka amefika wewe wasema basi yeah. ah, roho ameshuka roho ameshuka ameteremka <laughs> maana ametafakari na yuko mbele za ukuu wa mungu yuko mbele za ukuu wa mungu wewe kwazika lakini mwenzako amefika kilelele acha tusome waefeso efeso sura ile ya t5 fungu la kumi a8ae nasoma mpaka ishirinina moja tena msilewe kwa mvinyo ambapo muna ufisadi bali mjazwe roho mkasemezane kwa zaburi na tenzi na nyimbo za rohoni huku mkiimba na kumshangilia bwana mioyoni mwenu na kumshukuru mungu baba siku zote kwa mambo yote katika jina lake bwana wetu yesu kristo hali munanyenyekeana katika kicho cha kristo taisoma tena tena musilewe kwa mvinyo ambapo muna ofisadi bali mjazwe roho mukisemezana kwa zaburi na tenzi na nyimbo za rohoni huku mukiimba na kumshangilia bwana mioyoni mwenu na kumshukuru mungu baba siku zote kwa mambo yote katika jina lake katika jina lake bwana wetu yesu kristo hali mukinyenyekeana katika kicho kristo tunazidi kuambiwa ndi posa pale nikawa ninasistiza inaweza ukaona jambo liko katika hali ya rahisi rahis lakini mungu ndiye ambaye ametenda haya posa bibilia inasema tumshukuru mungu kwa mambo yote yaani ni, ni mpaka pakaeti niwe nimelazwa pale watu wamekujwa wameomba nikatoka ni kitandani ndio sasa basi sifa ndio zichemke kweli ah, ah, ah. bibilia inasema kwa mambo yote sasa usiwe na sababu ya kuzuia sifa kumwelekea mungu usiwe na sababu usiwe na hali yoyote ambayo itakuingiza kama kiburi ndani ya moyo ya kwamba hauwezi ukamsifu mungu heti mpaka mungu akufanyie jambo fulani Ah-ah. tumsifu mungu kwa mambo yote kwa mambo yote kwa mambo yote toka pale nyumbani umerudi salama haya umetoka tena umerudi salama hiwe ni sababu ya kuziachilia sifa wake mungu atu wangu unaenda hacha tusome ufunuo wa yohana ufunuo wa yohanafunu wa yohana 1 utasoma mpaka, Ayuhana, tano, mpaka nikaona nikasikia sauti ya malaika wengi pande zote za kile kiti cha enzi na za wale wenye uhai na za wale wazee na hesabu yao ilikuwa elfu kumi mara elfu kumi na elf mara elfu wakisema kwa sauti kuu astahili mwana kondoo aliyechinjwa kuupokea uweza na utajiri na hekima na nguvu na heshima na utukufu na baraka na kila kiumbe kilichoko kilicho mbinguni na juu ya nchi na chini ya nchi ya juu ya bahari na vitu vyote vilivyomo ndani yake n- nalivisikia vikisema baraka na heshima na utukufu na uweza una yeye aketie juu ya kiti cha enzi na yeye mwanakondoo hata milele na milele na wale wenye uhai wanne wakasema amina na wale wazee wakaanguka wa wakasujudu sifa ukiona ule ukweli ukiona vile vinavyostahili hautazuia sifa zako mbele zake mungu sauti kuu yohana anasema akaona akaona sauti akasikia sauti na akaona watu wakiwa mbele za kiti cha enzi wakitoa sifa zao mbele zake mungu matendo makuu kwa kazi na hata kwa vile walivyoona ule utukufu wa mungu nasema amina na awe awe mungu amina na awe yeye ndiye wakusifiwa amina yeye ndiye wakusujudiwa amina yeye ndiye wakuabudiwa maana hawakuwa wanaweza wakazuia kwa sababu ya ule utukufu uliokuwa umejaa pale na ni watu wengi sema maelfu kumi kwa maelfu kumi na maelfu kwa maelfu walikuwa mbele zake wakitoa sifa zao mbele za kiti cha enzi ambiwa juu mbinguni duniani na hata chini walikuwa wote wanamsifu mungu kwa matendo yake ya ajabu matendo yake ya ajabu sifa zako ni huu unazitoa ukitafakari yale matendo na ukuu wa mungu vile alivyo vile alivyo simama kwa miguu yako simama kwa miguu