and in the second service i will be speaking about the lying spirits now when we talk about god's mercy we are not talking about not always talking about god coming from his throne to come and show mercy Kiyo si ati tunazungumza kitu cha kwamba mungu atoke kwenye kiti chake cha enzi ndio aja akuonyeshe rehema but gods mercy inherent in you lakini rehema za mungu zinazotokana na ndani yako people have gods mercy. watu wame- watuwamepuzia rehema za mungu they have refused to be munguwamekataa kuwa wabebaji wa rehema za mungu ndio maana tunaona mtu mlezi akiendelea kuishi hivyo and we just, na tunasema ah shauri yake unaona mwingine pia ako katika aina yengine ya dhambi ah shauri yake atajua mwenyewe lakini rehema za mungu lakini rehema katika a unu atiayeu rist ilia iaskumwa huruma kuelekealwenye dambi akasongeza zile rehema za mungu kwaao atenda dambi muulize tani yako ulipeza lini kusongeza rehema za mungu kwa mtu fulani ambaye ilionekana kana kwamba hastahili kupata rehema hizo muulize tu kama ni jirani anayekutukana ni lini ulimuonyesha rehema eh? hmm? kuna mmoja uko, uko, uko watamu mchungaji alikuwa nakaa na ikawa ino ino there was a lady, was a lady kula watamu kulikuwa na mama fulani aliokuwa jirani na mchungaji fulani hapo you know know even for us pastors we also know how to live in single rooms unajua ta siwachungaji pia twajia kuishi katika chumba kimoja just by the grace of god that he took us from those areas ni neema tu ya mungu ya kwamba alitutoa katika maeneo hayo so don't despise yourself if you are in a maeneohayo usije ukajidharau mwenyewe kwa sababu unaishi katika chumba kimoja because one day god will Take you else. kwa sababu kuna siku moja mungu atakuondoa katika iko chumba kimoja na kupeleke mali pengine neighbor, na huyu mchungaji lipokuwa anaishi akiwa jirani na mama moja hapo hivyo na huyu mwanamke alichukia sana mambo na uokon kwa sababu hiyo alimchukia sana huyu mtumishi wa mungu And so she decided to be putting a deposit at his hi every morning na akaamua kwamba kila asubuhi awe anaweka kinyesi mlangoni mwa huyu mchungaji the would just wake up find the gift, remove it nicely thesupfi right th f m i an tohe mchungaji angeamka asubuhi akuti kile kinyesi pale akizoe vizuri aende akatupe continued for na jambo hilo likaendelea kwa muda fulani then one, one day he woke up there was no gift alafu siku moja akamka alipotoka sukumlangoni akaona ile zawadi haipo it continued for three days hiyo hali ikaendelea kwa siku tatu na akasema hapana lazima kuwe kuna kitu makosa not used to not receiving a gift sijazoea kwamba nisipokee hii zawadi yangu hapa hivi so he went and hapahi Okay, akaenda kumbishia huyo mama mamaalafu akaitika kwa sauti ya chini sana was karibue mama alikuwa amekuwa mgonjwa sana na alikuwa peke yake you know I'm, I'm used to a gift there but now for three days i i have not received this, so I decided to alafu mchungaji akaingia ndani akamwambia umama mimi nimezoea kupata zawadi pale mlangoni kwangu lakini katika hizi siku tatu sijaikuta ndio nikaona nije niulizie kama kuna shida gani he found that she was very sick he started helping her her drawing water preparing food for na alipopata katika hali hiyo ya kwamba ameugowa sana akaanza kumshughulikia kumchotea maji kumpiga chakula And then later she decided to get u baadaye mama extension of uama akaua kule kusongeza rehema za mungu and in the rehea a certain black woman no. was living in a, in an area where were na katika kule marekani kuna mwanamke mwingine mwingineambaye anaishi naishimale ambapo ni watu weupe peke mweusi So her, her neighbor hated her with a passion kwa vile alikuwa aliuwapeke ae ndie mweusi mama jirani yake hapo alimchukia sana just look at your the color of your skin angalia tu hiyo rangi ya ngozi ngozi yako skin is it can qualify you to get a gift hiyo yako hiyo rangi ya ngozi yako kupata zawadi this neighbor i don't know whether she had been, she had been to kibera sometimes huyu mama sijui kama aliwahi kufika kule kibira wakati mwingine the the white woman because she invented the flying toilet kwa maana huyu mama alikuwa ameanza ile tabia ya kujisaidia na kurusha hicho kinyesi kwa huyo in kibira kibira that has been a habit. kule hiyo tabia no so, no so so once you finish uyo mwenzakekule kibirahiyo ndiotai outside outside so if eating sababu hakuna vio kule mtu anajisaidia ndani aau anarusha kinyesi kupitia dirishaniwaiyo mama mweusi anapopata hiyo zawadi pale angeichukua na kaweka kando and she continued for a long time na akaendelea hivyo kwa muda mrefu became a good alafu ikawa basi kifurushi kikubwa chenyewe and so she decided to plant rose flowers with it. So the, that gift made sure that she always had flowers in her house. I didn't know those people have flowers like Na, I do. And one day the other lady, the white lady, got very sick. uu mama mweupe mzungu akawa mgonjwa her na hakuna mtu ambaye alikuwa anamtembelea until this, this lady decided to go and check on alafu siku moja huu mama mweusi akaamua kwenda kumwangalia u mzungu alafu akaenda na shada la maua ya waridi and this woman was how come come you have come to check on me na nahuyo mzungu alishangaa sana kuwaji amekuja kuniangalia mimi e ukuua kwamba mi nakuchukia sana yes i know nakasema najua ndiyo. And how come you brought me roses sanamaua basi ni kwa sababu gani basi umeletea maua waridi of a lot of money lazima yawo amekugaribu sana fedha nyingi Say, well i picked them from my garden na akasema ah nimetunda tu kutoka kwa bustani langu how come you have such nice roses imekuwaje una maua waridi mzuri namna hii been using the, the gift always me na hiinakamwambia nimekuwa nikitumia ile zawajiya moo kila siku uaonekea pale kwangu kupanda haya maua it the heart of that white woman hali hiyo ilibadilisha moyo wa huu mwanamke wa kizungu rehema Extension of mercy. But many of us. We prefer to. To said. A different object. Instead of mercy. You throw a bomb. Let's go to the word. I, like I, like not very good. I don't like keeping it here. haya tunasoma katika injili ya madhayo mtakatifu mlango wa tano moja mpaka wa kumi na mbili injili ya mathayo mtakatifu mlango wa watano mstari wa kwanza mpaka wa kumi na mbili tusomewe pali naye alipowaona alipo makundi ya watu alipanda mlimani na alipokwisha kuketi wanafunzi wake wakamjia Akafum, akafumbua kinywa chake akawafundisha akisema heri walio maskini wa roho maana ufalme wa mbinguni ni wao heri wenye huzuni maana hao watafarijika heri wenye upole maana hao watairithi nchi heri wenye njaa na kiu ya haki maana hao watashibishwa heri wenye rehema maana hao watapata rehema heri wenye moyo safi maana hao watamwona mungu heri wapatanishi maana hao wataitwa wana wa mungu heri wenye kuudhiwa kwa ajili ya haki maana ufalme wa mbinguni ni wao heri nyinyi mtakapo heri nyinyi mtakapowashutumu na kuwaudhi na kuwanenea kila neno baya kwa uongo kwa ajili yangu yep, read heri ninyi watakapo watakapowashutumu na kuwaudhi na kuwanenea kila neno baya kwa uongo kwa ajili yangu kwa kuwa uaawabu yenu nikuwa furahini na kushangilia kwa kuwa thawabu yenu ni kubwa mbinguni kwa maana ndivyo, ndivyo walivyowaudhi manabii waliokuwa kabla yenu Now, what i want you to see is that of all those uh, kile nataka uone hapa ni kwamba katika hayo maneno yote hizo heri zote heri it's mercy that comes in the measure that you give ni rehema peke yake ndio inayokuja katika kile kile kipimo unachopeana When you show mercy, you also receive mercy. Ya kamba, rehema, wewe pia so, whenever you don't show mercy, that means you have no need of anybody being merciful to you. It's like you're saying, I don't want anybody to have mercy on me. kama uonyeshani hiyo rehema nikana kwamba unasema hata sitaki rehema kutoka kwa mtu yeyote because because it says, those that are merciful, because they will receive mercy maana ni kwa wale wenye rehema ndotaka upokea kupita winie wakati mwingine tunasoma hiyo sehemu harakaraka na kupita but says, if if you you you you don't show show mercy mercy mercy mercy will will not receive mercy. And if you show mercy, you will receive lakini hapa anasema kama hutaonyeshana rehema wee pia utapokea rehema lakini ukionyesha rehema pia utapata rehema please when you read your bible be slow and take notes tfadhaiunaposoma bibilia enda polepole pole, na ujaribu kuna kili vitu chini kuna kuna kila, kila mara huwa ujaibu kuakii vit chiikilmarahiioawb kwa sababu kuna kitu fulani hapo ambacho hukikuona wakati ulipokuwa unaenda mbio mbio. you can read those beatitudes all the way to the thee naweza kusoma hizo heri zote kuanzia mwanzo mwazoba mwisho and not even one gets into you na upate a kwamba hakuna hata moja imekuingia ndani as i was reading this is the one which got into me na mimi nilipokuwa nasoma kata sehemu hii ya maandiko ili ndilo neno ambayo liliingia ndani yangu so if i don't show idont then nobody will show mercy to me nikafahamu ya kwamba kumbe nisipoonyeshana rehema hakuna mtu atakayenionyesha kwa hiyo katika hali hiyo nitakuwa najinyima mwenyewe ile fursa ya kuonyeshwa rehema is very easy to miss it ni rahisi sana kuikosa but as you show it lakini unapoonyeshana rehema wewe pia utapokea rehematusomewe sasa katika waraka kwa wibrania uh, mlango wa nane kumi mpaka w kumi na tatu mstari waraka kwa wibrania mlango wa nane mstari wa kumi mpaka wa kumi na tatu tusomewe pale maana hili ndilo agano nitakalo nitakalwagana na nyumba ya israeli baada ya siku zile asema bwana nitawapa sheria zangu katika fikra zao na katika mioyo yao nitawa, nitaziandika nami nitakuwa mungu kwao nao watakuwa watu wangu nao hawatafundishana hawata kila mtu na jirani yake na kila mtu na ndugu yake akisema mjue bwana kwa maana wote watanijua tangu mdogo wao hata mkubwa wao kwa sababu nitawasamehe maovu yao na dhambi zao sitazikumbuka tena kwa kule kusema agano jipya amelifanya lile la kwanza kuwa kuu kuu lakini kitu kianzacho kuwa kikuu kuu na nakuchakaa kiko karibu kutoweka so god says when he, he writes his new commandments in the hearts of his people they e have no need to be taught mungu hapa anasema kwamba wakati anapoandika hizo amri zake katika mioyo ya wateule wake kutakuwa hakuna haja ya kushinda waki, wakikaririwa tena They already know it. They already know what to do. They already know what to say. And when that time comes, he will also forget their past mistakes. And he will say that the old covenant is now obsolete. And so now he is instituting a new covenant. And in this new covenant, he will forgive everything and show mercy to whoever he chooses to show mercy. Ata, atasamehe kila moja na ataonyesha rehema kwa kila moja ambayastalambaye si anataka kuonyesha rehema rehema rehema rehema even if they dont it. kama hawastahili to show mercy na t-anachagua kuonyesha he will show mercy to that rehema kwa huyo mtu you know, there, there are some rehemahatakaa awastahl oeaoeeesaehema unajua kuna watu ambao hawastahili hiyo rehema according to our of the old covenant kulingana na ufahamu wetu wa gano jipya wetungie polepole yaani we unajua huyu ametokana na familia ambapo ni wachawi waliroga sijui nani wenu wakafa alafu sasa anakuja umuonee huruma nasema leo ndio nalipiza mimi sirogi lakini nampata Because according to you, that person does not deserve mercy. Because of the old covenant. But you're supposed to choose to show mercy. Because you are in the new covenant where the law of God is written in you. kwa sababu wewe sasa uko katika gano jipya wakati ambapo sheria ya mungu imeandikwa ndani people like nimetumia hiyo ya uchawi na urogi lakini hata hivyo kuna vitu fulani ambavyo vinasababisha watu weze kuchukia watu fulani fulani our tradition we were taught to hate the rules katika desturi zetu kule sisi tulifundishwa kuwachukia wenzetu wa jaluo na wao nao walifundishwa kuchukia wakikuyu for no apparent reason kukiwa hakuna sababu yoyote muhimu <laughs> but it is so interesting my father's best friend amuhimu lakini nafurahisha sana maana babangu alikuwa na, maraf, na rafiki yake ambayo ni mjaluo In the that fred mr o, Awori, used to, to ride zile zile motorbike zile huhitaji kuinama manake lazima uiname kwa sababu sukani yake iko pale na mpaka ulale hivi wanaraid kutoka nairobi mpaka nyeri anakuja kumwonyesha shamba mpaka baba anaambiwa amelete ushawi wa wajaruo wanaosema hawajaenda ujaluoni wakaona ushawi But when he saw a jealous, he A them share with him. hatred for no apparent reason. Yani chuki haina sababu yoyote. And so he taught us to love these people, despite all that was being said about them. Kwa hiyo, alitufundisha watu hawa pasipo kujali yote And we discovered that we were great friends. na tukaja kugundia kwamba tulikuwa marafiki wakubwa sana in school my best friend i could trust was was adams and he slmyeib katika wakati ule alipokuwa shuleni rafiki yangu wa kiti cha kwanza kabisa alikuwa ni mjaluo i loved loved him because he loved me and we were, we were were able to ii na yeye alilelewa nairobi kwa hivyo hiyo shida hakuwa nayo mi nami kwetu baba alitufundisha shida sikuwa nayo. Kwa hivyo, ilikuwa kawaida nimetumia yangu na kwangu haya wewe mchonyi wampenda mkauma wee mkauma wampenda mchonyi wampendamdr na no ukimwona unafikiriaje imagine wee ni mchonyi na wewe ni mkauma mnafanya nini mneketi viti vya you know, bringing something practical which we who have the new covenant should be able to understand and apply And we should come out of those silly differences that cause us not to show mercy. That's why the Levites. And the Pharisee could not help the Samaritan. No, actually, it was not a Samaritan. It was a, a fellow, a, a fellow Israel, Israelite who was sick. Just because he is, he is bleeding, they could not touch him. Mm-hmm. They left him. ndiyo maana wale walawi lawi alikosa kumsaidia huyu mwenzake ambaye alikuwa ameumizwa kwa sababu alikuwa anatoa damu but the, the samaritan damubutthesamaria lakini yule msamaria alikuja akaonyesha even he knew that if this guy was not in this state he would call me a dog yeye alijua kwamba kama mtu huyu hangekuwa katika hali hii angemuita yule msamaria msamariawa Because that's how they used to call them maana aahivyo ndivyo wayahudi waliokwa wanawita samaria but he mercy because in him there was mercy. lakini alionyesha rehema maana ndani yake kulikuwa na rehema just look at hawa hawa hawa najua najua hata we mwingine angalieni Angali as, as the neighbor do you do you have mercy in ha, nyinyi m-mtaviongea kinyumbani Hey. Oh. wawili wa, hey. i wamojawatavyongea hey. <laughs> hey. kinyumba lakini hey. ulizo jirani yako ee uko na rehema ndani yako na akujibu na kujibu ii mtamuwacha hmm? na nakujiu amesemaje yeah? inafurika hamuulize ulipunguza lini mara ya mwisho <laughs> You know, we have a commodity that is so precious. And we are like, like that, that, that, that. That woman, she was a. This woman did not know how to read. She was illiterate. And when she retired, her boss wrote a piece of paper and gave it to her. na wakati staafu kazini bosi wake kule kazini aliandika kikaratasi na akampatia so the theitmshadgot spent and she, she a poor life kwa hiyo mama fedha kidogo ko nayo alitumia ikamalizika na akaanza kuishi maisha maskini and and then one day when somebody visited and she said i have masikini he nedohsd hvothin was written by my boss na nasiku moja kuna mtu alimtembelea na mama akamwambia huo mtu mimi sina kitu chochote isipokuwa hii barua kidogo ambayo iliandikiwa na bosi wangu and this guy looked at it, it, saw, it was a wheel. na huyu mtu alipoangalia hiyo karatasi akakuta kumbe ilikuwa ni usia ni usia ambao alikuwa na a lot of money in the bank aliaaubosiwakiwa uh, kumbe amewasiwa pesa nyingi sana kule bank. so they went, they went went to the bank kwa othea akaenda akaendaa And the banker said, We have been looking for the owner of this wealth. And so there she got her wealth and she started living happily. And now you, in those areas where you have not been finding mercy, sometimes you just feel hated, you feel despised, nobody cares. but you that will, you have that that will will having of the new covenant wakati mwingine unakaa ukiishi kwamba umechukiwa hakuna mtu nayekupenda lakini wewe uko na huo wasia talking to somebody even if not all najua anazungumza na mtu hata kama si wote the fact that that that you you you have have not not been been using it you have not been applying it applying are that, like that illiterate woman hali hiyo ya kwamba umekuwa hujakuwa ukitumia hiyo rehema kuonyeshana watu umekuwa ukinikana kwamba waishi ama kwa umama vile ala anaishi maisha ya uchochole wakati ambapo walikuwa na fedha nyingi and god wants you to apply it now in na, this new na mungu anataka kutumia hiyo rehema ndani yako katika agano ili jipya that old covenant is obsolete. stop jipyahilo agano la kale sasa limesha kuwa kuukuu And enjoy the blessings that are in that. In a preferred version, we say blessed, happy, and to be and, and to be spiritually prospered. That is the name blessed. Blessed, happy. No, it means happy and. To be envied and spiritually prospered. Katika nakala hio ya bibili aina se ma yakuamba ubarikiwe. ubarikiwe yani, neno kubarikiwa? Nasema happy and to be envied. Happy, happy and spiritually uh, happy and to be envied and spiritually prospered despite all the. Yani, Oy, sorry. Yani, yani uishi kwa furaha. hali ya kwamba unaonewa wivu na pia ufanikiwehaozote pasipokujali hali zozote pasipo kujali hali yoyote ile iwayo When you are blessed wakati umebarikiwa so people will just expect you to to extend mercy to them kwa hiyo watu tu watakuwa na kutarajia wewe uweze kuwaonyesha rehema and as you extend, you extend receive it back na wakati unapo onyeshana hiyo rehema we pia utapokea rehema. I don't know one word that that jesus spoke rehemaweia utapoea na mimi sijui neno llote ambalo yesu alizungumza ambalo si la ukweli and this, he taught the and the other people. na hiki alifundisha wale wanafunzi wake pamoja na wale watu wengine that as you you extend mercy you also ya kwamba unapoonyeshana rehema wewe pia unapokea rehema and if The way i know jesus he said it and i believe he did then i i i know when I do it I receive mercy na kama vile ambavyo namjua yesu na alisema hichi kitu hata mimi nakifanya na najua nikifanya napata hata mimi najua nikikifanya pia mimi nitapata hiyo rehema this is not an issue of out money hili si jambo na kupeana fedha mercy is not money pesa. The spelling is totally different. He, he, oh, yeah, money is money. Mercy is mercy. Money is money. Rehe money, rehe ma, na pesa ni pesa. I can give you money, but I'm not merciful. Na inza pesa, lakini ni sikuone But I cannot give you, I cannot give you mercy, and fail to mean it. It just goes like that. And it is, it is just like that. Amen. I, I don't know why I'm feeling as if it is not coming. Somebody is not getting it. I want, I want you to come out of that position and get into a place whereby when you see people. awaeaiaendaasikuaiiti you know, hmm? wana... yes? i there must be somebody ambaye ataongea alionyeshwa rehema ya scout and we are scouts of jesus christ na sasa wewe ni mwana mwanaskouti wa yesu kristo na ukipanda unavuna tusonge mbele tusikae ussomewe katika injili ya yohana mtakatifu mlango wa nn mstari wa kwanza mpaka wa sita injili ya yohana mtakatifu in moja mpaka sita tusomewe pale lakini jambo hili lilimchukiza yona sana naye akakasirika akamwomba bwana akasema na kuomba e bwana sivyo hivyo nilivyosema hapo nilipokuwa katika nchi yangu hii ndiyo sababu nilifanya haraka kukimbilia tashishi kwa maana nilijua ya kuwa wewe umungu mwenye neema umejaa huruma si mwepesi wa hasira umwingi wa rehema nawe wagairi mabaya basi sasa e bwana nakuomba uniondolee uhai wangu maana ni afadhali nife mimi kuliko kuishi naye bwana akasema je unatenda vyema kukasirika ndipo yona akatoka mjini akaketi upande wa mashariki wa mji akajitengenezea kibanda huko akakaa chini yake uvulini hadi aone mji ule utakuaje na bwana mungu aliutayarisha mta, mtango akaufanya ukuwe juu ya yona ili uwe kivuli juu ya kichwa chake na kumponya katika hali yake mbaya basi yona akafurahi sana kwa sababu ya ule mtango na no. Jonah had been sent to the people of Nineveh to warn them so that they may not be destroyed. But he knew who God is. He is full of mercy, He forgives. Yeah, and He saves even people. Whom according to him don't deserve it. Na yeye kuokoa watu ambao kulingana na huyo ana kuokolewa. That is what we do when we think. Sasa huyu nikimwonyesha huruma, rehema, na hasa yeye So we don't do it. And Jonah didn't do it. Kwa hatufanyi kama vile naye hakufanya. So he went away and God cornered him and he had to go. Ko akaamua kuenda njia tofauti kule Tishishi lakini hata hivyo Mungu alimkuta na akamrudisha pale alipokuwa anataka aende. And when he when he preached or when he spoke the judgment of God to Nineveh. Na alipozungumza ile hukumu ya Mungu kwa watu wa They repented and they sought God for mercy. walitubu na wakamtafuta mungu ili aweze kuwahurumikwa na mungu akawasamehe so na uy yona akakasirika sana kwa sababu watu hawa wamesamehewa he was so mad with god yani alikuwa amemkasirikia mungu sana We mungu s nilikuambia kabla sijaja nilikujua wewe. nilikujua ndio tabia yako upendo mwingi kusamehe na hindio maana nilitaka kutoroka huko with god yaani amemkasirikia mungu you you you you know even when are are not not not doing doing it it may not shave, you may not shake your face to god but doing it in the unajua ta kama huifanyi hivi hivi uh, hivihivikihalisia katika moyo wako unavifanya mungu mungunakuua unahurumia watu hata haastahili hili kabila hata hatusikizani alafu umemleta kuwa jirani yangu watoto wake wanakuja kucheza kwa kompani yangu instead of showing mercy you are your fist to god kule g ku... badala ya kuonyesha rehema unamwunulia mungu ngumi yako come let me let, let me give you this read because it is sweet you know you have been reading my bible I can trust you with it there is this version which i always prefer you can read that in, in that version in, in, in the new in the in the english you know the english you speak. Jonah chapter 4, verse 2: verse, verse 1 to 6. Jonah was furious, he lost his temper. He yelled at God, God, I knew it. When I was back home, I knew this was going to happen. That's why I ran off to Tarshish. I knew you were. You are sheer grace and mercy, not easily angered, rich in love, and ready to drop a heart to turn your plans of punishment into program of forgiveness. So God, if if you won't kill them, kill me. I am better off dead. God said, What do you have to be angry about? But Jonah just left, he went out of the city. To the east and sat down in a sulk he put together a makeshift shelter of leafy branches and sat there in the shade to see what would happen to the city verse six God arranged for a broad a broad leafed tree to spring up it grew over Jonah to cool him off and and get him out of his angry sulk Jonah was pleased and enjoyed the shade Life was looking up. Read on because there is something else that I was to refer to later on. Verse 7 But then God sent a worm by dawn of the next day. The worm had bored into the shade tree and it withered away. The sun came up and God sent a hot, blistering wind from the east. The sun beat down on Jonah's head and he started to faint. He prayed to die. I am better off dead. Then God said to Jonah, What right do you have to get angry about this shed tree? Jonah said, Plenty of right. It's made me angry enough to die. Verse 10 God said, What's this? How, how is it that you can change your feelings from pleasure to anger overnight about a mere shed? A mere shed tree that you did, you did nothing to get you neither planted it nor watered it it grew up one night and died the next night so why can't i likewise change what i feel about nineveh from anger to pleasure this big city of more than a hundred and twenty thousand childlike people who don't yet know right from wrong to say nothing of all the innocent animals. yeah. mungu anazungumza na jona jona amekathirika mlize jirnyako amekairikia nniliko amekahirikia naniairkauumi najua we mungu wewe we. tabia yako naijua sana ya huruma kusamehe unabadilisha mpango wa kuharibu unaulete wa kuhurumia niende dimana nikuambia mdtanguanaulizwa eh, mawaiwa ana, anamwacha yani, ana mungu akiongea anaenda zaki. anaenda nakaa yani, <laughs> na mahali pa kujilinda mungu anakuja namwekea kamtango kanajaa hapo anamuekea kivuli aondoe hiyo nini hiyo kuvuta uso wa punda kwake eh, aondoe hiyo sure ya punda na alipoiondoa mungu naye juko ni him hiyo <laughs> <laughs> siku akainjoe alafu asubuhi mungu akatuma buu likaja likaingia ndani likala kale kamtango kakafa alafu anakasirika ana swali ya uliolizwa so. inakuwaje leo umekasirika ume, ume, ume na kesho umefurahi yani huna huruma leo kwa watu leo una huruma kwa mtango ambao hukupanda you know, we to what we choose Tuna, instead of what god wants us to tunaonyesha rehema kwa yule tunachagua badala ya kufanya vile ambavyo mungu anataka tufanye is constant tufanyehizi rehema huwa ni za kuendeleakuonyeshana kwa kila moja. we are soon going to hivi karibuni tunaingia katika msimu wa uchaguzi some of us are going to hate some of us. because they belong to this or that party. because they support this or that candidate. and because you know they are not in your line. you may decide not to show mercy to them. na kwa sababu ha hawako upande wako unaamua kuto kuonyesha rehema kwaosisi tuko na gano jipya a ufaii tubadilike we, we, we have no reason to go that way hatuna sababu yoyote ya kuenenda namna hiyo by god's mercy, he has chosen to bring new order in Nineve, the city that was meant for destruction kwa rehema za mungu waliamua kuleta mpango mpya kwa mpa ambao walikuwa wamepangia mangamizitusomee sasa katika kitabu cha nahumu mlango wa kwanza mstari wa kumi na tatu mpaka kumi nata kitabu cha nahumu mlango wa wakwanza mstari wa kumi na tatu mpaka kumi na tano na sasa nitakuvunj kuvunjia nira yake nami nitayakata mafungo yako tena bwana ametoa amri katika habari zako ya kwamba asiwepo tena mtu awaye yoyote mwenye jina lako toka nyumba ya miungu yako nitakatilia nita mbali sanamu yenu sanamu ya kuchora na sanamu ya kuyeyusha nitakufanyia kaburi lako kwa maana u- kwa maana umbovu tazama juu ya mlima iko miguu yake aletaye habari njema atangazaye amani zishike sikukuu zako e yuda uziondoe nadhiri zako kwa maana yule asiyefaa kitu hata pata kati yako tena kamwe amekwisha kukataliwa mbali from now on i am taking the york from your neck and splitting it up for kindling i am cutting you free from the ropes of Your bondage. God orders on Nineveh. You are the end of the line. It's all over with Nineveh. I'm gutting the temple. Your gods and goddesses go in the trash. I am digging your grave. It's an unmarked grave. You are nothing. No, you are less than nothing. Look. Striding across the mountains, a messenger bringing the latest good news. Peace, a holiday. Judah celebrate, worship and recommit to God. No more worries about this enemy. This one is history. Close the books. So according to God, his masses come to destroy the yoke that is put upon the people. kulingana na mungu rehema za mungu zinakuja kuhangamiza ile nira ambayo imewekwa katika shingo za watu wake when you show mercy to somebody unapoonyesha rehema kwa mtu fulani you are destroying that yoke fulaniunaangamiza hiyo nira you lift them with a message of hope unawatia una ujumbe wa tumaini you watumaini unawainua kwa ujumbe wa tumaini That mercy that you are extending—it is a message that is coming from the mountains to those people, bringing hope, bringing a new dispensation, to a people who thought they have no hope anymore. kwa watu ambao walidhania kwamba hawana tena tumaini i i want want to to add with this. Eh? I want to add with this this nimalizie ni na hii oh. it is not just that people si mambo tu nakuhubiri ambayo ambayo inaweza kubadilisha watu the way we live, the way way we act. Jinsi ishi, jinsi we we live act tunavyoishi tunavyojitokeza are going to give people A chance like those people who are using flying toilets. We will give them a chance. Let them do the, the most they can. In the Beatitude, the last one they told, rejoice and be glad when they do the evil things to you. watwaendelee tu kufanya kile wanachofanya wawezavyo kama vile kwamba katika katika zile zile ni zile. Kwa yeah. heri yeah. Katika zile heri tumesoma zilhmwisho amesema furahini na kushangilia wakati watakapowatesa na kuwamfanyia mabaya ya aina yote maana ndivyo walivyofanyia na manabii waliokuoko mbeleni sasa tukiwa tumefurahi tunaonyesha rehema natukionyesha rehema kama desturi yetu tunavuna rehema bwana ziwe sana si mahubiri rehema naweza kuhubiri na nisiwe na rehema nihubiri na sina rehema kabisa lakini okawa uhubiri lakini unarehema. una rehema unafikia mtu yule n mwa, mwenyoni mwake na ukimfikia moyoni utaona kile ambacho mungu atafanya amen, amen ni kiruhusio na pasa mwatata anaweza kuita luse mwatata atumalizie baiapermission haya mpatie maik